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SEHEMU YA KWANZA (I)

UKOMBOZI WA MATUGA UMELETA NINI?

Tangu eneo la Matuga likombolewe kutoka kwa madharau, minyanyaso, wizi na
mengi ya ukoloni mamboleo hapo mwaka wa 1997, tumeweza kuibuka na bahati
ya faraji, usaidizi na hata pia kujua mengi ambayo hayakuwepo hapo zamani. Ni
mengi yaliyogeuka na mengi pia tuliyopata tangu ukombozi huo. Hapa chini
tutafafanua kiasi haba tu ya mafanikio hayo.

1.1 KUONGEZEKA KWA JUHUDI ZA PAMOJA

Mwaka huu wa 2001, watu wa eneo la ubunge la Matuga wamezidisha bidii zao
maradufu.  Tofauti zao za kisiasa na kidini zimepungua zaidi na ukabila
unaendelea kufifia pia. ~ Wananchi sasa wanashikana mikono na kufanya
harambee pamoja bila kujali dini, rangi, kabila wala sehemu watokayo. Miradi
iliyo changiwa imezidi na pesa zilizo changwa pia zimekuwa ni za kuridhisha.

Siasa za Matuga sasa shuwari, watu wako huru na mawazo yao yanasikika na pia
kuheshimiwa. Chuki imepungua, uhuru wa mawazo, wa kuabudu na kujumuika
na wengine umehifadhiwa na kuendelezwa vilivyo.

Kina mama, vijana na wazee wana shirikiana kwa pamoja katika kuendeleza
miradi yao na kujenga taifa la Kenya kuanzia mashinani. Na hii inadhihirishwa na
ongezeko kubwa la michango ya miradi iliyofanyika mwaka huu.

1.2 MAENDELEO YA KIELIMU NA KIJAMII

Wale wanaojua wamejionea wenyewe jinsi elimu yetu ilivyostawi mwaka wa
2001. Watoto walio ingia shule za upili waliongezeka, wale walio enda vyuo vya
kujifunza valimu (Teacher Training Colleges) hao pia sasa ni wengi na wale walio
kwenda vyuo vikuu — Nairobi University, Moi, Kenyatta, Jomo Kenyatta, Egerton
na kadhalika - pia wameongezeka. Na hao wote mbunge ameweza kuwasaidia
kulipa kiasi fulani cha karo kama inavyo onekana kwenye orodha zetu za karo
hapo sehemu ya pili na tatu kwenye taarifa hii.

Baada ya miaka miwili hivi tutakuwa na ongezeko la walimu wetu wenyewe
kutoka hapa Matuga waweze kusomesha shule za upili na za msingi pia. Mbunge
amefanya juhudi hizi, ili kupunguza idadi ya walimu wa shule zetu kutoka
sehemu nyengine za jamhuri yetu ya Kenya ndiposa utamaduni wetu upate
kudumu.



Hata pia shule zetu zimefaidika na michango mbali mbali kama vile orodha zetu
za sehemu ya pili na ya tatu zinavyo onyesha. Shule za upili za Ng’ombeni,
Mkongani, Golini, Tsimba, Shimba Hills, Kichaka Simba, Mwaluphamba na
Lukore zote zimepata usaidizi mwaka wa 2001. Hii ni dalili ya kuonyesha
maendeleo ya kielimu kwenye eneo letu hili la Matuga.

Shule za msingi pia hazikusahaulika, kama vile orodha zetu kwenye sehemu ya
pili na tatu ya taarifa hii hii zinavyokariri. Hata pia shule hizo ziliweza kupatiwa
usaidizi wa fedha za vitabu baada ya mbunge kutia mkazo msaada huo uje
kuwafadhili kutoka kwa serikali yetu tukufu. Kata ya Matuga ilipata kiasi cha
shilingi Kshs. 940,000/= na ile kata ya Kubo ikapata shilingi Kshs. 750,000/=
kununua vitabu vya shule kwenye sehemu zao. Haya sio mazuri?

Tumeweza pia kuanza kujenga chuo chetu cha wakunga — “ Kwale Medical
Training Centre” na tunatazamia kukikamilisha mwaka wa 2002, ili mwaka wa
2003 tuweze kusomesha watoto wetu kwenye chuo hicho. Watoto wetu watakapo
hitimu kutoka chuo kama hicho, tutakuwa na wakunga (Nurses) na wasaidizi wa
hospitali (Medical Assistants) wengi wa kutuhudumia.

Haya ni kati ya mambo ambayo mbunge wetu ametufikiria na kutuandalia. Huo
ndio uongozi wa mbunge wetu wa sasa. Yote haya yapo na ni ya kweli, tupate
uongozi gani zaidi ya hivi? Tushikane pamoja jamani!

Viwango vya usaidizi wa karo (Bursaries) vimezidishwa tukifananisha na
tarakimu za miaka ya nyuma (angalia orodha sehemu ya pili na ya tatu) na
ukarabati wa shule zenyewe umeendelea kote Matuga. Mitihani ya shule za
msingi na za upili imepitwa vyema na watoto wengi wamefuzu kuendelea mbele.
Hii ni kwa sababu shule sasa ni nzuri, madawati yapo, walimu wana motisha
nzuri na wazazi nao wamezidi kuelewa na faida ya elimu ya watoto wao. Haya
yote ni kwa ukombozi adilifu mbunge wetu aliotuahidi wakati alipo omba kura
pale mwaka 1997. Jee una mengine ya kumshauri ili aongoze vyema? Yeye
yuko tayari kukusikiliza.

Kwenye viwango vya usaidizi kwa vijana na kina mama mbunge amezidisha
Juhudi zake maradufu: misaada ya vikundi vya kina mama, vijana, misikiti na
makanisa yaliyoko sehemu yake ya ubunge yamefaidika sana mwaka huu.
Misaada hiyo pia inaweza kutambulika kwa urahisi kwenye ile orodha yetu
iliyoko sehemu ya pili na tatu. Vilabu vya vijana wa mpira, vyama vya vijana vya
kiuchumi pia vimeangaliwa na kustawishwa vilivyo.

Jee, haya si yale yale mliyo ahidiwa na mheshimiwa wakati alipo waomba kura
mwaka 1997? Michezo ya “Kamolleh Cup” upande wa mpira wa mikono
(Basketball) pia yameendelea kama kawaida. Kwa ufupi, maendeleo ya elimu
yetu na ile ya watoto wetu imeimarika zaidi, miradi yetu ya akina mama, vijana
na usaidizi wa karo umeenda mbele, na shuleni mwetu pia madawati
yameongezwa.



Maendeleo yetu ya kielimu na kijamii yameenuka na yamepanda. Huo ndio
mwelekeo wetu katika siasa yetu hii ya sasa. Hakuna wizi wa mashamba na pesa
za jamii ni salama na watu wako huru na kufanya kazi pamoja wakiongozwa na
mbunge wao mwenye kusikiliza matakwa yao , ushauri wao na kadhalika. Ni nini
zaidi ya kupata mbunge kama huyu?
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UPANUZI NA UTANDAZAJI WA MAJI KOTE

Ukombozi wa Matuga umeona na kuleta mwanzo wa upanuzi na
utandazaji wa maji masafi kwa watu wa sehemu kame za eneo la ubunge.
Vibanda (Kiosk) vya maji vimeenezwa hapa na pale kupitia wafadhili, na
sehemu nyingine visima vipya vimechimbwa. Sehemu za Mwaluphamba,
Mangawani na Mkongani zimefaidika. Tutaendelea na juhudi hizo mpaka
kila mtu wa eneo la ubunge la Matuga awe ataweza kupata maji safi ya
kutosha na karibu naye. Na vilevile mabwawa (Dams) mapya
yatachimbwa huko Mkongani, Mbuguni Mangawani na Golini hivi
karibuni ili maji zaidi yaweze kupatikana. Na sehemu zile za mienuko
kama Lukore, Shimba Hills na Majimboni zitapata maji kupitia matangi
ya kuhifadhia maji hivi karibuni. Kwa uwezo wake Mungu, na mipango
ya serikali yetu, mambo haya yatatimizwa kwenye miaka miwili hivi.
Juhudi hizi zote ametuandalia mbunge wetu. Ni furaha iliyoje kupata
uongozi wenye upeo maridhawa kama huu? Heko kwa mbunge wetu na
tuombe Mungu ampe afya njema ili azidi kutufikiria na kutufanyia mema
zaidi ya haya.

UKARABATI WA BARABARA NA MADARAJA

Ukombozi wa Matuga ulikuja, navyo vitendo vikaonekana, wala sio
maneno matupu. Ingawaje hali ya uchumi ni ngumu hata kwa serikali
yetu tukufu,lakini ujasiri, hekima na ushauri bora wa mbunge wetu
umeweza pia nasi kutuletea manufaa kwenye miundo —~ msingi yetu.

Hivi kwamba barabara zetu nyingi (Sio zote!) zimeweza kufanyiwa
ukarabati madhubuti. Hii leo barabara zile za Kwale, Mangawani,
Muhaka, Kona Masai, Shimba Hills, Mkelekeleni, Lukore katika kata ya
Kubo zote zimeweza kutengenezwa ili wananchi waweze kusafiri vyema.
Hata zile barabara za kata ya Matuga kama zile za Kwale Golini, Matuga
— Tiwi, Check Point — Bombo mpaka Mbuguni na kadhalika zote hizi
zimefanyiwa ukarabati wa kisawa sawa.

Wananchi wanaoishi huko wana furaha, wamefarijika kuweza kupata
usafiri bila taabu. Mizigo na shehena zao zinaweza kufika pale watakapo
bila tashwishi ya barabara mbaya. Hayo yote yamefanywa kuwa rahisi na
ya kuridhisha, maana barabara nyingi ni poa. Ndugu zangu, siwezi
kujisifu kwa hayo bali ninayo furaha tele kuweza kuwahudumia namna
hii.
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Daraja zile zote ambazo zilikuwa zimeharibiwa na mvua kuu ya “EL
NINO”, zimeweza kutengezwa upya na kufanyiwa ukarabati wa kutosha.
Haya yasiwe yanaonekana kuwa yalikuja kibahati bali ni juhudi za
mbunge wetu, mkombozi. Maendeleo ya sehemu yoyote ile hayakamiliki
mpaka miundo msingi (Infrastructure) ya sehemu hiyo iwe ya kuridhisha.
Miundo msingi muhimu kwetu sisi ni kama vile barabara, maji, simu,
taasisi za elimu, taasisi za afya na mwisho kabisa ni umeme wa spaki.
Tumetia mkazo zaidi kwa barabara zetu, simu zinapatikana kote Matuga,
lakini hata hivyo tutaongeza. Tumeweza pia kutekeleza utandazaji wa
maji sehemu nyingi, na hapa pia hatuja kamilisha mradi huu. Kwenye
taasisi za elimu tumepiga hatua ndefu na maridhawa, na taasisi za afya
bado hazijatimia tutakavyo, hasa sehemu zile za mienuko ya Shimba Hills,
Mwaluphamba na Mkongani.

Mwaka ujao wa 2002 tutatilia mkazo zaidi yale mambo ya maji, taasisi za
afya na hasa kwa umuhimu wa hali ya juu umeme wa spaki, (Electricity).
Tuombe mungu tuwe na afya njema na tuzidishe juhudi zetu kuona kua
miradi hii inaanzishwa hata kama haitamalizika mwaka huo wa 2002.
Ndugu zangu wa Matuga, haya si mengi yaliyo tendeka, na wala si
machache pia kulingana na hali ilivyo ya kiuchumi humu nchini Kenya.
Jee, haya yatawaridhisha kwa sasa au kuna mengine ya kuongeza ?
Semeni msikike !!

MAENDELEO YA KIUCHUMI.

Kwenye taarifa yetu ya mwaka wa 2000, ukurasa wa sita (6), tulisema ya
kwamba “..kwenye mkondo wa harakati za maendeleo ya kiuchumi,
hatutasita mpaka tuone kua maisha ya watu wetu yanabadilika kuwa
bora kila mwaka”. Na tulisema pia yakwamba “..mawasiliano mema na
uchukuzi mzuri wa abiria na mizigo yetu itaimarishwa ...”. Tumeona
kwenye taarifa hii ya mwaka 2001 vile shule zetu, barabara zetu,
utandazaji wa maji na mengineyo yalivyoweza kuboreshwa ili kuhimili
maisha bora ya wananchi. Hivi ndivyo ukweli wa mambo ulivyo !

Utalii umeanza kufunguka, nayo makazi pia yameanza kupatikana,
jjapokuwa hayatoshelezi kwa kila mtu. Ni haba na haba mpaka kujaza
kibaba. Wachuuzi wa nyama, matunda, mboga, nafaka na mengineyo
wameanza kufanikiwa ijapo kidogo.

Sio kama vile mwaka wa 2000 ulivyokua. Mambo bado ! Tumepigania
wajengaji (Kandarasi) wadogo wa barabara nao wapewe nafasi, angaa
wajipatie riziki, na kuwanufaisha watu wa kazi za mkono. Haya yote ni
kusaidia uchumi uende pia kwa mifuko midogo ya wananchi wa vijijini.
Hatujafanikiwa kikamilifu na hatujapata matarajio yetu yote, lakini tofauti
ipo nasi tumshukuru Mungu kwa kile kidogo tulichoweza kukipata wakati

huu.



Sisi hatutachoka, wala hatutatosheka kwa haya, bali tutaongeza juhudi
vilivyo na tutashughulika kwa kujitolea muhanga mpaka tuone ufanisi
kamili umepatikana.

Kule Shimba Hills uchimbaji madini ya “Titanium” tumeweza
kusimamisha,hadi masharti yetu yakubaliwe. Tutakubali uchimbaji huo
iwapo tu pingamizi za yale masharti yetu yakubalika, haya ni:-

» Wakazi wa sehemu zenye madini, na Kwale kwa jumla
wapewe hisa (shares) zenye asili mia ishirimi (20%) ya
thamani ya kampuni itakayo chimba madini hayo.

» Ukuzaji wa uchumi wetu uambatane na uchimbaji wa
madini hayo ya “Titanium”, hivi kwamba madini hayo
yachimbwe, yasafishwe na yauzwe kutoka hapo yalipo.
Hatutakubali usafirishaji mchanga (Ore)wala madini hayo
kwenda kwengineko kabla hayaja lipiwa thamani yake pale
yalipo, hapa kwetu Kwale.

» Kampuni ya “Tiomin” au yoyote ile wakubali taarifa ya
utafiti nyengine na mpya itolewe na ambayo itaonyesha
maafa, na madhara yanayoweza kupatikana kwa watu wetu
wakati wa uchimbaji madini hayo. Madini haya yanatoa
cheche za miale ambayo inaweza kutudhuru sana miili
yetu.

Serikali nayo imekubali kutafakari zaidi juu ya masharti au maazimio
hayo yetu. Tulipata ushindi kwenye mahakama, na sasa imebaki uamuzi
wa muongozo wa serikali yetu. Iwapo tutafaulu, basi tutaweza pia kupata
tija maridhawa, maana madini hayo yana thamani ya kiasi cha shillingi
billion 855 na endapo tutapata asilimia ishirini (20%) basi hizo ni fedha
nzuri za kutuwezesha kujimudu kwa siku nyingi wilayani Kwale. Tuombe
Mungu maombi yetu yasikizwe na yakubalike !

Upande wa mazao yetu ya kilimo haujapata nafuu bado. Nazi zetu na
vifaa vinavyotolewa kutokana na mti wa mnazi haujalete manufaa
tunayotarajia. Majadiliano zaidi yafaa kufanyika ili tupate mwelekeo
ufaao. Haya ni mambo ya sisi sote kwa pamoja — wasomi, walimu,
wazee, vijana, kina mama — sote kama tulivyo !

Mazao ya machungwa yameimarika vizuri lakini soko la kuuza
Machungwa hayo bado limekosekana. Kwa muda mrefu sasa
tumetegemea kupeleka mazao yetu KONGOWEA. Soko hilo limejaa
mazao ya Naivasha, Tanga na mengineyo. Machungwa yetu bado
yananunuliwa kwa bei duni, nasi tunaumia kwenye ubwanyenye huo
kwenye soko hilo. Suluhisho ni kupata njia ya soko jipya. Soko kama
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hilo tayari limeanza kujengwa huko Ukunda ili kufaidi wale wakulima
walioko sehemu zetu. Itatubidi pia tuweze kutengeneza asiri (Juice) ya
machungwa, hata bila ya mtambo ili tuweze kuuza asiri hizo kwenye
mahoteli na mikahawa mbali mbali katika sehemu zetu za pwani.

Mazao ya Bixa yameumiza wakulima wetu kwa muda mrefu sana.
Wakulima wametia bidii, wamejizatiti vilivyo lakini mnunuzi ni mmoja
(Kenya Bixa) naye bei zake ni za kulaghai na kuwapunja wakulima wetu.
Suluhisho lipo tu kwa njia ya mabadiliko ya sheria ili wanunuzi wengi
waweze kukubaliwa nao waweze kushindana katika kununua bidhaa hizo
ndiposa bei ya zao hilo iweze kuimarika vilivyo, nao wakulima wetu
waweze kuponea na kufaidika.

Zao la korosho kwenye mkondo wa mwambao wa ubunge halijawa la
kuleta tija pia. Ingawaje kiwanda cha korosho kilichoko Kilifi
kimefungwa na hivyo hakiwezi kutumia na kuenua zao hili, kuna
wachuuzi wengi wa kibinafsi ambao hununua zao hilo. Pingamizi katika
zao la korosho liko katika uzalishaji wenyewe. Mikorosho imekuwa
mizee, na pia ugonjwa wa wadudu fulani umekumba miti yetu ya
mikorosho.

Kuna utafiti unaoendelea na kuna mbinu za kuweza kunyunyuzia dawa
mikorosho, ndiposa wadudu hao waweze kuangamizwa, ili mikorosho
iweze kuzaa tena. Hivyo basi, wakati serikali inatuhudumia kwa njia ya
ule utafiti unao endelea, na unyunyuzaji wa dawa utakao anza, ni jukumu
letu sisi wakulima nasi kuweza kuiondoa ile miti mizee ya mikorosho, na
tupande miche mipya kwa mazao bora mbeleni. Ndugu zangu,
tujitayarishe leo ili tufaidike kesho.

Viongozi wameandaa kupeleka miswada Bunge ili haya mazao yetu yote —
Nazi, Korosho na Bixa — yaweze kupata halmashauri zao. Yaani tuweze
kuwa na halmashauri ya mazao ya mnazi — Coconut Board of Kenya” na
vilevile “Cashewnut Board of Kenya”. Iwapo halmashauri hizo zitaweza
kubuniwa zitasaidia sana kukuza mazao hayo yetu. Upande wa upandaji,
uvunaji na uuzaji wa mazao haya yataweza kushughulikiwa na
halmashauri hizo. Hata hivyo haya ni mambo ya baadaye na sisi lazima
tujizatiti vilivyo tuweze kufanya tuwezavyo kwa sasa mpaka wakati huo
utakapofika.

USITAWI WA USALAMA NA AMANI

Katika taarifa zetu za miaka mitatu iliyopita, tulizungumzia juu ya ghasia
na fujo zilizokuwepo katika mwaka wa 1997, ambapo vita vya ujambazi
vilizuka. Vita hivi viliharibu mambo mengi ya kiuchumi na kijamii, kama
tulivyo kariri hapo mbeleni. Jitihada za kutuliza vita hivyo zilifuzu nasi
tuko katika hali ya usalama na amani.



Kuanzia mwaka wa 1999, eneo letu lilirudi katika hali yake ile ya zamani.
Leo maafa yaliyotukumba yamefifia, watu sasa wanaishi kwa amani.
Hakuna tena watu wa kuhama hama, wala wanajisiwa, wala kuuwawa.
Wakulima wanaendelea na makazi yao na wachuuzi vile vile. Walimu na
wanafunzi wamekaa poa, masomo moto moto, elimu yaendelea na ufanisi
kupatikana. Yote hayo yaliyo tupotezea thamani ya zaidi ya milioni
hamsini (50 million) yamekwenda.

Kulingana na usalama tulio nao sasa, utalii nao umeanza kuenuka, makazi
yanapatikana, wakulima wanauza mazao yao na huduma za malazi
(Accomodation) pia yameanza kutumika na kuleta fedha kwa wale
wenye nyumba na hoteli zao kwenye eneo letu.

Serikali nayo imeongeza huduma za usalama katika eneo letu na wale
nzuri pia. Zile sehemu ambazo zilikuwa na fujo na ghasia pia sasa
zimeweza kutulia. Ninawapongeza sana wafanyikazi wa utawala wilayani
— Ma- D.C., D.O, Chifu na Chifu wadogo kwa kuhimili usalama huo
ambao imewezesha wananchi kufanya kazi zao kwa amani na utulivu.
Haya nayo pia ni maendeleo makubwa kwetu sisi maana maisha yetu
yanalindwa nao usalama unatuwezesha kufanya kazi zetu.

Kwa mara nyingine tena, ningependa kuwaomba watu wote wa Matuga
walinde na kudumisha amani hii tuliyo nayo kwa dhati, ili tuweze
kuendelea, isije amani hii ikatuponyoka tena na tukarudi katika hali ya
ghasia, fujo na mihangaiko ile ya zama za 1997. Ndugu zangu,
tuliyoyapoteza ni mengi na siasa za ghasia na ujambazi, ni siasa duni, za
kishenzi na kinyama. Hatutaki kupoteza tena watoto wetu, ndugu zetu,
vipenzi vyetu katika ghasia kama ile iliyotukumba zama zile. Kosa lile
tulilolifanya siku zile tusilirudie tena katu !

Kwa haya tuliyosema juu ya usalama, ningependa pia kuwahimizeni watu
wa Matuga, tuache kuoneana wivu, ambacho mara nyingi ndio chanzo cha
rabsha. Tuache kuzurura kiholela, hasa vijana, maana hata mambo kama
haya hufanya watu kushawishika kuanza ghasia bila sababu yoyote.

Siwezi kukataza watu mambo fulani fulani, lakini moja ya maafa
makubwa yanayoweza kuleta ukosefu wa usalama ni utumiaji wa madawa
ya kulevya (Drugs)! Vijana wetu wametiwa kwenye janga hili bila wao
kujua madhara, na leo wengi wao wanatumia madawa haya. Tujiepushe
nayo, na wazazi, walimu na watu wenye majukumu katika jamii zetu,
wote pamoja wajaribu kuwasaidia vijana wetu, wake kwa waume.
Tuungane pamoja tujiepushe kwa haya nasi tutafaulu kwenye mambo yetu
mengi.



SEHEMU YA PILI (I)

2.0 HARAKATI ZA MBUNGE KUENEZA NA KUKUZA

MAENDELEO NA PIA MIRADI ILIYOCHANGIWA KWA

MUHTASARI MWAKA WA 2001

MIRADI YENYEWE | RUZUKU ZA | MICHANGO
TAREHE SEHEMU ILIYO CHANGIWA MBUNGE JUMLA
YAKE
3/1/2001 Mangawani Msaada wa vitabu kwa 56,000/= 213,000/=
shule saba (7)
6/1/2001 Ofisi Misaada mbali mbali 8,000/= 8,000/=
7/1/2001 Tiwi Msaada kwa akina mama 9,000/= 9,000/=
8/1/2001 Shimoni Mchango kwa kura ya 5,000/= 5,000/=
udiwani (KANU)
9/1/2001 Majoreni Mchango kwa kura ya 10,000/= 10,000/=
udiwani (KANU)
10/1/2001 Msambweni Mchango kwa kura ya 15,000/= 15,000/=
udiwani (KANU)
11/1/2001 Kidimu Mchango kwa kura ya 10,000/= 10,000/=
udiwani (KANU)

20/1/2001 Golini Misaada kwa wananchi 5,000/= 5,000/=
21/1/2001 Mwaluphamba “KAMOLLEH CUP” 25,000/= 169,000/=
PARTY-Hafla ya ushindi
22/1/2001 Tsimba Ruzuku kwa shule yao ya 100,000/= 100,000/=

upili.
28/1/2001 Matuga Mchango wa msikiti 15,000/= 39,000/=
4/2/2001 Tiwi Kikundi cha vijana wa 35,000/= 48,000/=
mpira-mshale
4/2/2001 Tiwi Mchango kwa vikundi 100,000/= 710,000/=
vya akina mama wote
25/1/2001 Matuga (Waa) Mchango kusaidia 10,000/= 10,000/=
mchezo wa mpira
26/2/2001 Matuga (DDI) Kamati ya kupambana na 3,000/= 3,000/=
ugonjwa wa ukimwi
11/3/2001 Ofisi Msaada mbali mbali 15,000/= 15,000/=
17/3/2001 Boyani Vikundi vya akina mama 35,000/= 220,000/=
(Majimboni) (Mchango)
18/3/2001 Matuga Girls | Mchango kusaidia shule 20,000/= 80,000/=
(Waa) ya wasichana




19/3/2001 Matuga (DDI) Kamati ya kupambana na 5,000/= 5,000/=
ugonjwa wa ukimwi
24/3/2001 Kwale Maadhimisho ya kamati 79,000/= 79,000/=
ya kupambana na
ugonjwa wa ukimwi
31/3/2001 Kichaka  Simba | Mchango kusaidia shule 63,000/= 63,000/=
(Mwaluphanga) ya wasichana
1/4/2001 Ofisi Misaada mbali mbali 15,000/= 15,000/=
kwa wananchi
2/4/2001 Lukore Msaada kwa waimbaji 4,000/= 4,000/=
wa shule ya Lukore
7/4/2001 Tiwi Hafla ya Kiweke FC juu 30,500/= 35,000/=
ya “Kamolleh Cup”
8/4/2001 Tsimba Mchango kusaidia 49,000/= 98,000/=
vikundi vya kina mama
9/4/2001 Lukore (Mkanda | Msaada kwa miradi ya 10,000/= 10,000/=
I11) Mkanda III
22/4/2001 Matuga (MTC) Msaada kwa shule ya 10,000/= 10,000/=
ukunga (MTC)
28/4/2001 Vuga (Tsimba) Msaada wa msikiti wa 15,000/= 15,000/=
Chirimani (Vuga)
12/5/2001 Ofisi Msaada kwa watu mbali 20,000/= 20,000/=
mbali ofisini
13/5/2001 Burani Mchango wa shule ya 60,000/= 400,000/=
(Mwaluphamba) | upili ya huko
13/5/2001 Burani Msaada wa Burani 50,000/= 50,000/=
(Mwaluphamba) | Primary School
19/5/2001 Taita Mchango kusaidia 50,000/= 590,000/=
vikundi vya akina mama
Mwatate
26/5/2001 Mangawani Mchango wa bursary 75,000/= 360,000/=
kusaidia karo za shule
2/6/2001 Tiwi Mashine za kushonea 33,000/= 33,000/=
nguo kwa akina mama
thamani ya zote tatu
3/6/2001 Ofisi Msaada mbali mbali kwa 9,500/= 9,500/=
wananchi
7/7/2001 Zimbabwe  F.C | Hafla yao ya ushindi wa 30,000/= 60,000/=
(Waa) kikombe (Misaada)
8/7/2001 Ng’ombeni Misaada kwa shule mbali 30,000/= 30,000/=
mbali - ZAWADI
15/7/2001 Waa Mchango kusaidia vijana 43,000/= 155,000/=
(Youth) wa Waa
22/7/2001 Majimboni Mchango kusaidia akina 100,000/= 450,000/=

mama wa vikundi
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28/7/2001 Ng’ombeni Mchango kusaidia shule 60,000/= 890,000/=
ya upili ya Ngo’mbeni
4/8/2001 Mwingi Mchango kusaidia shule 25.000/= 680,000/=
ya upili ya wasichana
Mwingi
18/8/2001 Waa Mchango kusaidia 108,000/= 573,000/=
vikundi vya kina mama
19/8/2001 Kizibe Mchango kusaidia shule 30,000/= 110,000/=
(Mwaluphamba) | ya msingi
26/8/2001 Tiwi Mchango wa msikiti 30,000/= 150,000/=
huko Tiwi Chai
8/9/2001 Mwaluphanga Msaada kujenga kanisa 10,000/= 29,000/=
Catholic Church | upya
9/9/2001 Ofisi Msaada kwa wananchi 25,000/= 25,000/=
16/9/2001 Ng’ombeni Mchango kusaidia kina 15,000/= 50,000/=
mama na vikundi
22/9/2001 Kwale Viburudisho kwenye 5,000/= 5,000/=
mkutano wa Kanu
23/9/20011 | Golini Mchango wa zahanati ya 78,000/= 115,000/=
Chitsanze
25/9/2001 Tiwi Msaada wa ununuzi wa 10,000/= 10,000/=
miche ya miti
29/9/2001 Likoni Mchango wa Likoni 10,000/= 10,000/=
29/9/2001 Tiwi Msaada wa [jtmai 10,000/= 10,000/=
30/9/2001 Kwale Mchango wa vikundi 80,000/= 286,000/=
1/10/2001 Kichaka Simba | Msaada kwa wananchi 15,000/= 15,000/=
(Mwaluphanga) huko
6/10/2001 Ofisi Misaada kwa wananchi 10,000/= 10,000/=
7/10/2001 Lukore Misaada ya karo 40,000/ 40,000/=
21/10/2001 | ZIBANI Mchango wa msikiti 50,000/= 180,000/=
(Ng’ombeni)
27/10/2001 | Waa Msaada wa karo 95,000/= 510,000/=
3/11/2001 Majimboni Mchango wa vikundi 100,000/= 360,000/=
4/11/2001 Vuga (Tsimba) Msaada wa shule 24,000/= 45,000/=
9/11/2001 Nyatike (Kisii) Msaada wa zahanati 10,000/= 210,000/=
10/11/2001 | Malindi Mchango wa shule 25,000/= 25,000/=
11/11/2001 | Voi (Taita) Mchango wa Karo 8,000/= 460,000/=
12/11/2001 | Kichaka  Simba | Mchango wa shule ya 15,000/= 120,000/=
(Mwaluphanga) wasichana
18/11/2001 | Mwanamkuu Mchango wa kanisa 19,000/= 90,000/=
(Mwaluphanga)
24/11/2001 | Ofisi Misaada kwa wananchi 20,000/= 20,000/=
25/11/2001 | Mwaluphamba Mchango kwa shule saba 108,000/= 786,000/=
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1/12/2001 Samburu Mchango wa makanisa 25,000/= 180,000/=
(Kinango)
2/12/2001 Miyani (MTC) | Mchango wa shule ya 15,000/= 155,000/=
Golini ukunga
30/12/2001 | Ofisi Misaada kwa wananchi 10,000/= 10,000/=
3/1/2002 Ofisi Msaada wa usafiri kwa 4,000/= 4,000/=
wanachama wa KANU
5/1/2002 Msambweni Mchango wa vikundi vya 45,000/= 139,000/=
kina mama
Jumla Ndogo Michango 2,400,000/=
iliyochangiwa
Jumla zote Michango yote ya 10,740,512/=
mwaka
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2.1

SEHEMU YA PILI (IT)

TAHLILI YA NYENDO_ ZA MBUNGE AKITANDAZA

MIFUMO YA MAENDELEQ KATIKA SEHEMU YAKE YA

UBUNGE YA MATUGA

TAREHE

SEHEMU

YALIYOTENDEKA MWAKA WA 2001

3/1/2001

Mangawani

Kwa mwaliko wa wazazi na diwani wa sehemu hiyo, mbunge
alikwenda Mangawani kuchangia mfuko wa shule saba (7) za
msingi ili waweze kununua vitabu vya shule, kusaidia gharama
kwa wazazi hao. Hapo mbunge alitoa mchango wake wa Kshs.
56,000/=, na jumla ya mfuko huo ukafika kiasi cha Kshs.
213,000/=

6/1/2001

Ofisi (Denyenye)

Mbunge aliendelea kuona watu wanaokuja kumtembelea kwa
mintarafu mbali mbali, naye akaweza pia kusaidia watu aina mbali
mbali. Hapo aliwasaidia pia vijana wa Denyenye wenye mradi
wao Kshs. 3,000/=. Akina mama wa Itambia Group Kshs.
2,000/=, Kichaka Simba Women Group Kshs. 2,000/=, Katangini
Youth Group Kshs. 1,000/= na kadhalika.

7/1/2001

Tiwi (Mwaligulu
School)

Mbunge aliitwa na akina mama wa Tiwi Women Groups kukutana
nao kwa minajili ya kupanga harambee yao ya vikundi vyote vya
Tiwi. Baada ya mazungumzo hayo, mbunge aliwaruzuku kina
mama kwa Kshs. 9,000/= za mkao.

8/1/2001

Shimoni
(Msambwent)

Baada ya kifo cha diwani wa KANU huko Pongwe-Kidimu,
mbunge alilazimika kwenda eneo la ubunge la Msambweni,
kusaidia chama, katika matayarisho ya kura ndogo (By-election).
Mbunge aliruzuku kiasi cha Kshs. 5,000/= kusaidia mambo mbali
mbali katika shughuli hizo, wakiwa pamoja na waheshimiwa
Marere na Mkalla.

9/1/2001

Majoreni
(Msambwenti)

Baada mkutano wa siasa wa Shimoni, Mbunge alihudhuria
mkutano mwengine wa matayarisho ya kura hiyo ya sehemu ya
Pongwe-Kidimu huko Majoreni. Kwenye mkutano huo mbunge
aliruzuku kiasi cha Kshs. 10,000/= kusaidia mambo mbali mbali
wakiwa pamoja na wabunge wote wa Kwale.

10/1/2001

Tswaka
(Msambweni)

Kwenye matayarisho hayo ya kura za huko, mkutano mwingine
ulifanyika Tswaka, ambako wabunge hao walijizatiti kusaidia
chama chao cha KANU kushinda uchaguzi huo. Mbunge
aliruzuku kiasi cha Kshs. 15,000/= kusaidia mambo mbali mbali
ya harakati hizo.

11/1/2001

Kidimu
(Msambweni)

Mkutano huo wa mwisho kutayarisha uchaguzi huo ulifanyika
Kidimu. Wabunge waliungana tena na wakafanya kazi vilivyo.
Hapa mbunge aligharamia mambo haya kwa kiasi cha Kshs.
10,000/=
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14/1/2001

Arusha
(Tanzania)

Kama mwana kamati ya Bunge inaayohusika na uhusiano wa
Kenya na nchi za nje, mbunge alialikwa kwenda kuadhimishwa
kwa ule umoja wa Afrika Mashariki (East African Community)
ambako maraisi (Moi, Mkapa na Museveni) wa nchi hizo tatu
waliweka sahihi ya maadhimisho hayo.

20/1/2001

Golini

Mbunge alikwenda Golini pamoja na mwenziwe mheshimiwa
Mkalla wa Kinango, kuhudhuria mkutano wa wakulima na
wakurugenzi wa Hifadhi ya Ndovu ya Mwaluganje (Mwaluganje
Elephant Sanctuary). @ Wakulima walilalamika sana kwamba
mimea yao inaharibiwa na ndovu nao wakurugenzi
hawakuonekana kama wanajali uharibifu huo. Baada ya
majadiliano marefu suluhisho lilipatikana na wakaafikiana juu ya
ua wa kuzuia ndovu hao wasingiie mashambani mwa wakulima.
Mkutano huo pia ulihudhuriwa na D.O. wa Matuga.

21/1/2001

Mwaluphamba

Mbunge alisafiri kwenda tarafa ya Mwaluphamba kuhudhuria
hafla ya vijana wa mpira kusherehekea ushindi wao wa kombe la
“Kamolleh Cup”. Kwenye mchango wao hapo, mbunge
aliwaruzuku kiasi cha Kshss. 25,000/= nao wakapata jumla ya
Kshs. 169,000/=.

22/1/2001

Tsimba

Kwa hali ya shule yao ya upili ilivyokua na matatizo ya ujenzi ili
kumaliza sehemu za muhimu, mbunge alikwenda huko na
akawapa ruzuku ya kiasi cha Kshs. 100,000/= ili waweze kumaliza
majengo hayo yao. Kamati na wananchi walishukuru nao
waliweza kusaidika vilivyo.

25/1/2001

Nairobi

Mbunge alisafiri kwenda Nairobi kuhudhuria kikao chaa kamati
ya Bunge ya “Ulinzi na Uhusiano wa Kimataifa”

28/1/2001

Matuga

Mbunge alialikwa harambee ya msikiti wa Matuga karibu na ofisi
ya D.O. Mbunge alitoa ruzuku ya kiasi cha Kshs. 15,000/=
kupitia D.O. wa Matuga.

1/2/2001
2/2/2001

Kwale

Kwa sababu ya kutoeleana ambako kulileta vurugu kati ya
wakulima wa Shimba Hills na kampuni ya “Tiomin Inc.” Ya
Canada kuhusu uchimbaji wa madini ya “Titanium” huko Nguluku
na Mivumoni, mbunge aliialika Kamati ya Bunge inayohusika na
Kilimo, Madini na Mali ya Asili, ili kuja kutatua vurugu hilo.
Serikali ilifunga uchimbaji huo mpaka masikizano kamili.

3/2/2001

Shimba Hills

Mbunge alisafiri kwenda tarafa ya Majimboni katika ofisi ya D.O.
ya Shimba Hills ambako alihutubia baraza. Huko mambo ya
uchimbaji madini ya Titanium yalijadiliwa, mambo ya barabara na
elimu kwa jumla yalipewa msitari wa mbele. Mbunge alitatua
hayo jinsi walivyotarajia.

4/2/2001

Tiwi

Mbunge alienda tarafa ya Tiwi kuhudhuria hafla ya vijana wa
mpira waliokua wanasherehekea ushindi wao wa kikombe cha
mpira. Vijana hao wa “Mshale Football Club” walishinda
wengine wengi kupata kombe hilo. Katika hafla hiyo, mbunge
aliwatunukia ruzuku ya Kshs. 20,000/= na akawapelekea ngoma
ya “New Star” kwa Kshs. 10,000/= na vile vile “Uniform” za
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kuchezea mpira zenye gharama ya Kshs. 15,000/= . Kwa jumla
mbunge aliwasaidia na kiasi cha Kshs. 35,000/=. Hafla yenyewe
iliweza kuchangisha Kshs. 48,000/= siku hiyo.

5/2/2001

Tsimba

Mbunge alisafiri kwenda tarafa ya Tsimba pamoja na madiwani
Ndalana (Majimboni) na Bandari (Tsimba) huko Tangini
kuhudhuria baraza pamoja na D.C. wa Kwale, OCPD, DCIO na
wengineo. Mzozo wa mpaka kati ya tarafa ya Majimboni na
Tsimba ulizungumzwa kwa kirefu. D.C. wa Kwale akatoa uamuzi
kuhusu mpaka ulivyo kati yao.

8/2/2001

Nairobi

Mbunge alihudhuria mkutano wa ile Kamati ya Bunge
inayohusika na Usalama na Uhusiano wa Kenya na nchi za nje.
Mkutano ulijadili mambo mbali mbali ya usalama wa nchi, na
uhusiano wetu huko ng’ambo.

13/2/2001

Nairobi

Mbunge alihudhuria mkutano mwengine tena wa kamati hiyo
wakiwa na wageni kutoka Ethiopia, wakiwemo mkuu wa majeshi
ya huko, waziri wao wa mambo ya nje na balozi wao hapa Kenya.
Mkutano ulijadili mambo mengi ya usalama na mambo ya kibalozi
ya nchi hizo mbili.

17/2/2001

Majimboni
(Shimba Hills)

Mbunge alihudhuria baraza huko Shimba Hills, ambako mambo
ya mipaka ya tarafa pia yalizungumziwa. Usalama wa wananchi
pamoja na mbinu tofauti za kuleta maendeleo pia zilipangwa.

18/2/2001

Golini

Mbunge alitembelea sehemu ya Golini baada ya kukutana na watu
mbali mbali hapo ofisi. Huko Golini mbunge alikagua sehemu ile
ambayo ule ua wa ndovu unatarajiwa kuwekwa na wafadhili
utakavyopitia. Hata hivyo kumekuwa na kutoeleana kati ya
wakulima na wakurugenzi wa Hifadhi ya Ndovu ya Mwaluganje
(Elephant Sanctuary) kuhusu ua huo wa kuzuia ndovu wasiingie
kwenye mashamba.

24/2/2001

Tiwi

Mbunge aliwaalika waheshimiwa Zipporah Kittony, Simeon
Mkalla, Seif Kajembe, Basil Mwakiringo, Kihika Kimani na D.C.
wa Kwale katika mchango wa kuchangia kina mama wote wa Tiwi
kwenye vikundi vyao mbali mbali. Mchango huo ulipata kiasi cha
Kshs. 710,000/= ukiwepo mchango wa Kshs. 70,000/= wa Hon.
Kittony, mwenyekiti wa Maendeleo ya Wanawake Kenya, Kshs.
100,000/= wa Hon. Kimani na Kshs. 100,000/= wa mbunge wetu
wa Matuga.

25/2/2001

Matuga Girls
School

Mbunge alihudhuria kwenye mapambano ya kombe la mpira wa
vikapu (Basketball) liitwalo “Kamolleh Basketball Cup”.
Michuano ilikuwa mikali kati ya timu za vijana kutoka Kwale na
Mombasa. Hapo mshindi alipewa ruzuku ya Kshs. 10,000/= na
mbunge wetu. Kabla ya kwenda kwa mchuano huo, mbunge
alikutana na watu mbali mbali ofisini kama kawaida yake.

26/2/2001

Matuga, DD1

Mbunge alienda Matuga ofisi ya D.O. na hapo akakutana na ile
kamati yake ya kupambana na ugonjwa wa Ukimwi. Kamati hiyo
iliyoundwa kutoka sehemu zote za eneo la ubunge la Matuga,
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imepewa jukumu la kutafuta mbinu za kupambana na ugonjwa
huo mbaya. Mbunge alitoa Kshs. 3,000/= kwa viburudisho kwa
wanakamati hao.

27/2/2001

Nairobi

Mbunge baada ya kukutana na kamati hiyo alisafiri kwenda
Nairobi ambako alikutana na mkurugenzi mkuu anayehusika na
halmashauri ya kupambana na ugonjwa wa ukimwi Dr.
Mohammed Abdalla kwake ofisini. Walijadiliana jinsi kamati
hiyo ya Matuga itakavyo adhimishwa. Nao wakampatia mbunge
wetu vifaa vya kufanya matangazo katika kupambana na ugonjwa
huo.

5/3/2001

Mombasa

Kama mwandishi wa umoja wa wabunge wote wa pwani (CPQG)
mbunge aliitisha na pia kuhudhuria mkutano wa kundi hilo la
wabunge. Huko walijadili kwa kirefu mambo ya Kilindini,
barabara ya Dongo Kundu na mengineo.

10/3/2001

Matuga

Mbunge alikutana tena na kamati yake ya kupambana na ugonjwa
wa ukimwi kupanga siku ya kuadhimisha na kutawazwa kwa
kamati hiyo kirasmi. D.O. wa Kubo na Matuga wote walikuwapo
na wanachama wa kamati hiyo. Mipango ilifanywa ya kukaribisha
wageni kwenye maadhimisho hayo. Baada ya mkutano huo
asubuhi, Mbunge alisafiri kwenda Boyani (Majimboni Location)
kukutana na akina mama wa huko ili kupanga harambee ya
vikundi.

11/3/2001

Ofisi

Mbunge kama kawaida yake alikutana na wananchi katika ofisi
iliyo Denyenye. Watu wengi kutoka sehemu mbali mbali walikuja
kumuona na kujadili mambo yao ya vikundi ya miradi, na hata pia
yale ya kibinafsi. Mbunge siku hiyo aliweza kusaidia watu kwa
kiasi cha Sh.15,000/=.

12/3/2001

Ng'ombeni

Mbunge akiandamana na D.C. wa Kwale walitembelea miradi ya
tarafa ya Ng'ombeni, kama vile kichinjio cha Pungu (Slaughter
House) na shamba la ng'ombe wa maziwa la Hussein Dairy.
Baadaye kuwahutubia wananchi na kusikiza matarajio yao kwa
serikali.

17/3/2001

Boyani
(Maji mboni
Location)

Mbunge akiandamana na Diwani wake wa Majimboni wa sehemu
hiyo (Ndalana) walitembelea Boyani tena na kuhudhuria mchango
wa vikundi vya akina mama. Mchango huo ulipata fedha kiasi cha
Kshs. 220,000/= naye mbunge akatoa mchango wake wa Kshs.
35,000/= kusaidia mradi huo.

18/3/2001

Waa
(Matuga Girls)

Mbunge alialikwa kwenye mchango wa kusaidia shule ya
wasichana ya Matuga Girls. Katika mchango mdogo huo wa
kusaidia maji ya shule hiyo, kiasi cha Kshs. 80,000/= zilichangwa.
Naye mbunge akasaidia kwa Kshs. 20,000/=.

24/3/2001

Kwale

Akiwa na wageni wake kutoka Nairobi, Dr. Mohammed Abdalla,
D.C. wa Kwale, viongozi mbali mbali, wananchi na kadhalika,
mbunge alihudhuria hafla ya kuadhimisha kamati yake ile ya
kupambana na ugonjwa wa Ukimwi. Ngoma, tafrija, hutuba
murua na vyakula vilivyo andaliwa, yalikuwa baadhi ya yale
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yaliyotokea siku hiyo. Halaiki kubwa ilihudhuria na hata kutojali
mvua iliyo kuwako. Kusaidia hafla hiyo mbunge alitumia kiasi
cha Kshs. 79,000/= kwa usafiri, ngoma, viburudisho, vyakula na
mengineyo.

25/3/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na watu tena hapo ofisini ili kusikiza matatizo,
maagizo, na miongozo kutoka kwa watu wake kutoka sehemu
mbali mbali za eneo lake la ubunge. Hapo aliweza kusaidia
wananchi mbali mbali kwa kiasi cha Kshs. 10,000/=

26/3/2001

Kwale

Mbunge alihudhuria kikao cha wilaya kinacho shughulika na
mipango ya maendeleo (DDC). Mengi yaliyojadiliwa na mipango
kuhusu maji, barabara, shule, misitu na ardhi ikapitishwa, na vile
vile itekelezwe.

31/3/2001

Kichaka Simba
(Mwaluphanga
Location)

Mbunge alialikwa kwenye mchango kusaidia shule ya kichaka
Simba Girls huko kwenye tarafa ya Mwaluphanga. Akiandamana
na viongozi mbali mbali akiwepo makamu wa D.C. wa Kwale Bi.
Musiekah, mbunge aliweza kuchangisha Kshs. 542,000/= ambako
alitoa mchango wake wa Kkshs. 63,000/=. Pesa hizo ziliweza
kusaidia kuongeza majengo ya shule hiyo.

1/4/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi hapo ofisi Denyenye, ambako
aliwahi kuzungumza na viongozi wa kundi la vijana la Jupiter
Football Club na akawasaidia kwa Kshs. 6,000/= kujisajili kwa
KFF (Mombasa). Kundi la akina mama la "Majimbooni Widows
Association" yaani wale akina mama wajane wa huko Shimba
Hills nao pia akawasaidia vilivyo, na pia watu wengineo mbali
mbali. Siku hiyo mbunge alitumia kiasi cha Kshs. 15,000/=

2/4/2001

Lukore

Mbunge alikwenda huko tarafa ya Lukore kuhudhuria baraza
aliyokuwa ameiitisha, kuzungumzia wananchi. Mambo mbali
mbali ya maendeleo yalijadiliwa na vile vile mbunge akazuru
shule ya upili ya Lukore ambako aliwasaidia wanafunzi kwa Kshs.
4,000/= kuweza kuenda Nakuru kwa mashindano ya uimbaji wa
shule za wilaya zote za Kenya.

7/4/2001

Tiwi

Mbunge alikwenda Tiwi, kuhudhuria kwenye kundi la
Halmashauri ya Shule ya Tiwi, (Board of Governors) akiwa yeye
pia ni mwanachama wa kundi hilo. Majadiliano kuhusu uongozi
wa shule hiyo, uhaba wa majengo yaliyopo na pia kufuzu kwa
wanafunzi kwenye shule hiyo ni baadhi ya mambo yaliyopewa
umuhimu. Baadaye wakati wa mchana mbunge alihudhuria hafla
ya kikundi cha vijana wa mpira wa Kiweke Football Club. Hafla
hiyo kusherehekea ushindi wao wa Kombe la "Kamolleh Cup
Zone B" ulitokea baada ya kushinda vikundi vingine vingi.
Mbunge aliwasaidia kwa ruzuku ya Kshs. 20,000/= na ngoma
Kshs. 10,500/=. Hafla ilipata kiasi cha Kshs. 35,000/=.

8/4/2001

Tsimba

Mbunge alisafiri kuenda tarafa ya Tsimba, ambako aliweza
kuhudhuria mchango wa kikundi cha akina mama. Huko aliwahi
kukutana na akina mama hao, wananchi mbali mbali na pia
viongozi kutoka sehemu hiyo.

17




Aliweza kuchangisha kiasi cha Kshs. 98,900/= naye akatoa
mchango wake wa Kshs. 34,000/= na vile vile akalipa ngoma
Kshs. 15,000/=.

9/4/2001

Lukore

Mbunge alisafiri mpaka tarafa ya Lukore ambako alihudhuria
baraza huko Mkanda III ili kuzungumza na wananchi. Baraza
ilihudhuriwa na watu wengi, na mbunge akawahi pia kutembelea
miradi ya huko Mkanda. Mbunge alisaidia miradi ya huko kwa
kiasi cha Kshs. 10,000/=.  Majengo ya shule ya msingi ya
Mkanda pia yatarekebishwa mwaka ujao kupatia nafasi wanafunzi
kusoma vyema.

22/4/2001

Matuga

Mbunge alialikwa kuhudhuria harambee ndogo ya kuandalia
harambee kubwa ili kusaidia ujenzi wa shule ya Wakunga na
wasaidizi wa Hospitali (Medical Training College). Mbunge
hakuweza kuhudhuria lakini aliweza kumtuma bwana Mafutu ili
aweze kumuwakilisha huko. Alituma Kshs. 10,000/= kusaidia
yaliyotendeka.

28/4/2001

Vuga

Mbunge alialikwa kwenda kuhudhuria harambee ya msikiti
Vuga/Chirimani. Kwa sababu ya safari kwenda ulaya kwenye
ziara ya kiserikali pamaja na kamati ya Ulinzi na Uhusiano wa
Kimataifa. Safari hiyo iliwapeleka London- kwa Bunge la huko,
Berlin (Ujerumani) na Brussels (Ubelgiji). Mbunge alituma
mchango wake wa Kshs.15,000/=

5/5/2001

Ulaya

Mbunge kwenye kazi zake za bunge aliungana na kamati yote ya
Usalama na Uhusiano wa Kibalozi na wakasafiri kwenda Ulaya, ili
kujenga uhusiano bora na nchi za nje, na kukutana pia na wafanyi
kazi wetu katika Balozi zetu za huko.

12/5/2001

Ofisi

Mbunge aliwaona wananchi katika ofisi yake huko Denyenye.
Vikundi vya watu mbali mbali, Madiwani, na viongozi wa Dini
walifika kujadili mambo yao kuhusu maendeleo na urekebishaji
wa mambo. Mbunge aliwasaidia vikundi na watu mbali mbali
kwa kiasi cha Kshs.20,000/=

13/5/2001

Burani
(Mwaluphamba)

Mbunge alialikwa kusaidia mchango huko Burani kwenye shule
ya Upili ya Mwaluphamba Secondary School. Watu wengi
walihudhuria na mchango pia ulifana sana ambapo kiasi cha
Kshs.400,000/= zilikusanywa, naye mbunge akawasaidia na Kshs.
60,000/=. Hapo hapo mbunge aliwapa watu wa huko
Mwaluphamba Kshs.50,000/= ambazo zilitumwa na rafiki yake
bwana Kafwihi, kusaidia madawati ya Buraini Primary School.
Wakati huo huo wazee na wakulima wa Mwaluphamba walitoa
malalamiko yao kuhusu ndovu waliokuwa wamevamia mashamba
yao, naye mbunge akarekebisha hayo kwa kuwahimiza K.W.S.
kujenga ua wa ndovu na sasa mambo ni mazuri kwa wakulima
hao.
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19/5/2001

Taita

Mbunge alialikwa na rafiki yake Waziri wa Nchi katika Ofisi ya
Rais Mheshimiwa Marsden Madoka (wa Mwatate), ili akasaidie
kuchangisha harambee ya kina mama. Katika mchango huo,
mbunge alitoa msaada wa Kshs. 50,000/= nao mchango
ukakusanya kiasi cha fedha ya Kshs. 590,000/=

21/5/2001

Nairobi

Kamati yao ya bunge ya Kibalozi, iliweza kuwakaribisha wabunge
wa Urusi kutoka Russia, ambao walikuja kutembea bunge la
Kenya. Mbunge na wenzake wana kamati, walikuwa na kazi kwa
juma zima, wakijadiliana na wageni hao mambo mbali mbali. Pia
waliwahi kuenda Mombasa na sehemu nyingine za Kenya.

26/5/2001

Mangawani

Mbunge aliwaalika waheshimiwa waziri Gideon Ndambuki na
Spika mdogo wa bunge Mheshimiwa David Musila, kuja
kumsaidia mchango huko Mangawani. Mchango huo ulikuwa wa
kusaidia karo za wanafunzi wa shule (Bursary). Mheshimiwa
Ndambuki hakuweza kuja lakini akamtuma mwenzake
Mheshimiwa Musila. Nao pamoja walileta kiasi cha Kshs.
125,000/= na mbunge akatoa mchango wake wa Kshs. 75,000/=.
Kwa jumla mchango ulikusanya Kshs. 360,000/=

26/5/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi katika ofisi yake huko Denyenye
ili kusikiza mambo yalio letwa na wananchi.

1/6/2001

Kwale

Mheshimiwa alihudhuria tafrija za maadhimisho ya Madaraka Day
huko Kwale, ambako alihutubia umati wa watu pamoja na
viongozi wengine, wakiongozwa na D.C. na hutuba zilikuwa za
kusisimua.

2/6/2001

Tiwi

Mbunge alikutana na akina mama wa vikundi vya Tiwi yote huko
ofisi ya Chifu wa Tiwi. Naye siku hiyo aliwakabidhi mashine za
kushona nguo tatu (3), kuwasaidia kina mama hao. Sasa kina
mama hao wanaweza kujimudu kufanya mambo yao wenyewe.
Mashine hizo zina dhamani ya Kshs. 33,000/=

3/6/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi huko ofisini kwake Denyenye,
kwa minajili ya kusikiliza mambo yalioletwa na wananchi wa
eneo la ubunge la Matuga. Mbunge alisaidia kwa Kshs. 9,500/=

16-17/6/2001

Ofisi

Mbunge alitumia siku mbili zote hizi kukutana na wananchi
ambao walikuja kwa wingi kutoka kila pembe ya eneo lake.
Vikundi mbali mbali, wananchi, viongozi na vijana
walimtembelea mbunge kujadili mambo yao.

23/6/2001

Tiwi

Mbunge alihudhuria mkutano wa halmashauri ya Shule ya Upili
ya Tiwi (BOG) ili kujadili mambo ya uendeshaji wa shule hiyo.
Usimamizi wa shule hiyo, kama vile walimu, majengo, madawati,
na mengineyo. Wanachama wapya wa halmashauri hiyo pia
walichaguliwa.

25/6/2001

Tiwi

Mbunge alihudhuria mkutano wa baraza huko Tiwi, akiandamana
na D.C. wa Kwale. Mada za kuhusu mashamba, barabara na shule
yaligusiwa. Hata mambo ya usalama wa sehemu hiyo yalipewa
umuhimu wake na kupangwa upya.
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7/7/2001

Waa

Mbunge alikwenda tarafa ya Waa kujumuika na vijana wa mpira
wa Zimbabwe. Walitoa mwaliko kwa mbunge wao aende katika
sherehe zao za kikombe cha mpira. Mchango wao katika tafrija
hizo ulipata fedha kiasi cha Sh. 60,000/= naye mbunge akawapa
msaada wa Kshs. 20,000/= pamoja na ngoma Kshs. 10,000/=.

8/7/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi huko ofisini Denyenye, na
baadaye alienda kuonana na vijana na akina mama huko Pungu.
Vijana na akina mama hao walitaka kumuona ili waweze
kumweleza mambo na matatizo fulani yaliyo wakumba. Mbunge
aliwasaidia kwa Kshs. 15,000/=

14/7/2001

Ng'ombeni

Kwa mara nyingine tena mbunge alifika katika shule ya msingi ya
Ng'ombeni kuhudhuria sherehe za kufuzu kwa mitihani ya darasa
la nane (8) kwa sehemu ya "Ng'ombeni, Tiwi, Waa Zone". Shule
hiyo ya Ng'ombeni kwa mara ya pili ilikuwa ya kwanza kwenye
schemu hiyo na kwa hivyo sherehe zikafanywa hapo kwao.
Zawadi kwa walimu na wanafunzi zilipeanwa. Na kisha mbunge
akawapa kiasi cha Kshs. 30,000/= kununua madawati ya kusomea
ili waweze kusoma vyema. Ahadi ile ya tarehe 3/4/2000 na tarehe
15/5/2000 ilikaririwa tena na mbunge naye akasema shule yoyote
ile katika sehemu yake ya ubunge itakayo kuwa ya kwanza
wilayani Kwale yeye ataipatia Kshs. 200,000/= na ile itakayo
kuwa ya kwanza kwenye sehemu ya Pwani (Ngombeni, Waa, Tiwi
Zone) yeye ataipatia Kshs. 25,000/=, au Zone yoyote ile kwenye
eneo lake la ubunge.

15/7/2001

Waa

Mbunge alikwenda Waa kusaidia kufanya mchango kwa vijana wa
tarafa hiyo- "Waa Youth Groups." Harambee haikuhudhuriwa na
watu wengi na hivyo pesa zilizo changwa zilikuwa kidogo.
Mchango wote ulikuwa Kshs. 155,000/= ,naye mbunge akatoa
Kshs. 33,000/= pamoja na ngoma Kshs. 10,000/=.

22/7/2001

Majimboni

Mheshimiwa aliandamana na waziri mdogo katika wizara ya
serikali za wilaya Mhe. Mohammed Salim Fumo, kwenda
Majimboni. Huko walisaidia kuchangishwa kwa Bursary Fund.
Mgeni wa heshima waziri Madoka hakuweza kufika lakini
alimtuma msaidizi wa waziri huyo kuja kumwakilisha. Waziri
alileta Kshs. 80,000/=, naye waziri mdogo akasindikiza na Kshs.
20,000/= na mbunge akatoa Kshs. 75,000/= na akalipa ngoma
Kshs. 15,000/= na viburudisho Kshs. 10,000/=. Kwa jumla
mbunge alitoa Kshs. 100,000/= kwa mambo hayo. Mchango huo
ulikusanya Kshs. 429,000/=.

23/7/2001

Amerika

Mbunge aliondoka Kenya kwenda Amerika kwa mwaliko wa
serikali ya huko. Mbunge alitembelea taasisi mbali mbali na
akajionea jinsi serikali ya huko imeweza kujihami na ufisadi wa
kiuchumi (Corruption).
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28/7/2001

Ng’ombeni

Wakati bado yuko safarini Amerika, mwaliko wake wa kuchangia
Ng’ombeni Secondary School uliendelea. Naye mbunge
aliwakilishwa na bwana Mafutu aliyesaidia kuchangisha kiasi cha
Kshs. 890,000/= ambapo alitoa mchango wake wa Kshs.
60,000/=. Mchango huo ulikuwa wa kusaidia jengo la maktaba
(Library) kwa shule hiyo.

4/8/2001

Mwingi

Kwa mwaliko wa mbunge mwenzake Mhe. David Musila kusaidia
katika mchango wa shule ya wasichana, mbunge alituma mchango
wake kupitia Mhe. Elijah Sumbeiwo wa kiasi cha Kshs. 25,000/=
katika mchango huo.

13/8/2001

Nairobi

Mbunge alirudi Nairobi kutoka safari yake huko Amerika, akiwa
na mambo mengi yaliyojadiliwa na kupitishwa kati ya serikali
hizo mbili.

18/8/2001

Waa

Mbunge aliwaalika wabunge wengine, waheshimiwa Simeon
Nyachae, Jimmy Angwenyi, Henry Obwocha, Zebedeo Opore,
James Magara na Karisa Maitha kuja kusaidia mchango wa
vikundi vya akina mama wa Waa. Mchango huo ulikusanya pesa
kiasi cha Kshs. 573,000/=. Mbunge naye akatoa mchango wa
Kshs. 95,000/= na akalipa ngoma Kshs. 8,000/= na misindikizo ya
Kshs. 5,000/= (i.e Kshs. 108,000/=). Wabunge wenzake nao
wakamletea Kshs. 10,000/= kila mmoja (yaani Kshs. 50,000/=).

19/8/2001

Kizibe
(Mwaluphamba)

Baada ya hapo mbunge hakuchoka, alienda Kizibe — tarafa ya
Mwaluphamba na akasaidia kuchangisha kwa shule ya msingi
kiasi cha Kshs. 110,000/= naye akasaidia kwa Kshs. 30,000/=

25/8/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi huko ofisi ya Denyenye kama
kawaida yake. Kisha alienda Kaloleni kuhudhuria harusi ya mtoto
wa rafiki yake bwana Kafwihi huko Kilifi.

26/8/2001

Tiwi

Mbunge alifika Tiwi Chai kuhudhuria mchango kwa msikiti wa
Annas Bin Malik” ambako alisaidia kuchangisha kiasi cha Kshs.
150,000/= naye akachanga zake Kshs. 30,000/=.

8/9/2001

Mwaluphanga

Mbunge alisafiri mpaka Mwaluphanga Shimba Hills, kusaidia
mchango wa Kichaka Simba Parish ya Catholic Church. Huko
alikusanya kiasi cha Kshs. 29,000/= naye akatoa mchango wake
na Kshs. 10,000/=.

9/9/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi huko ofisini Denyenye. Watu
walikuwa wengi na matatizo yao. Vikundi navyo vikaja na
mijadala mbali mbali naye mbunge aliwahi kusaidia kwa kiasi cha
Kshs. 25,000/=.

16/9/2001

Ng’ombeni

Kwa mwaliko wa vikundi vya akina mama huko Ng’ombeni,
mbunge hakuweza kufika lakini aliwatuma Bi. Musiekah naibu
wa D.C. Kwale na Bi. Abdulkarim, D.O. Matuga kuenda
kuwafanyia kina mama harambee yao. Mchango huo ulikusanya
Kshs. 50,000/=, naye mbunge aliwatumia kiasi cha Kshs. 15,000/=
kusaidia hazina hiyo.
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17/9/2001

Mombasa

Mbunge alijumuika na wabunge wengine kutoka pwani katika
mkutano wao wa kundi la wabunge wa pwani (Coast Paliamentary
Group). Mambo mengi yalijadiliwa na kupitishwa kama azimio la
wabunge hao. Kwa muhtasari tu, ni kama vile uwanja wa ndege
wa kimataifa huko Malindi, daraja ya Dongo Kundu huko Miritini
na kwale na mengineyo.

22/9/2001

Kwale

Baada ya kifo cha mwenyekiti wa chama tawala KANU, bwana
Ali Abdalla Bidu, na baada ya kungojea siku 90 kama katiba ya
chama inavyo sema, wajumbe tekelezi wa chama cha KANU
Kwale walimiminika kwenye shule ya msingi ya Kwale ili
kumchagua bwana Mohammed Mahaba — aliyekuwa naibu wa
marehemu Bidu - kuwa mwenyekiti wao mpya. Hapo hapo Mhe.
Marere wa Mwachai alichaguliwa kama mwandishi, Mhe. Simeon
Mkalla kama naibu wa mwenyekiti, naye mbunge wa Matuga
akachaguliwa kama naibu wa mweka hazina. Uchaguzi huo
ulikuwa wa muhimu ili kukomesha uzushi wa vibaraka wengine
ambao walikuwa wamejibandikiza vyeo na madaraka bila
kuchaguliwa kihalali. Mbunge alitumia kiasi cha Kshs. 5,000/=,

23/9/2001

Golini

Mbunge alihudhuria mchango wa kusaidia ujengaji wa zahanati ya
Chitsanze huko tarafa ya Golini. Mkutano ulijaa watu wa kila aina
na vitumbuizo na tafrija za kutosha. Mkutano huo ulikusanya
kiasi cha Kshs. 115,000/= naye mbunge akasaidia kwa Kshs.
70,000/=na ngoma Kshs. 8,000/=. Zahanati hiyo sasa imeanza
kujengwa kusaidia watu wote wa huko kuhimili afya njema.

24/9/2001

Mwaluphanga

Mbunge alihutubia baraza huko Mwaluphanga mjini ambako watu
walimgojea kwa hamu. Mambo mbali mbali yalijadiliwa hapo,
kama vile ukarabati wa barabbara za sehemu hiyo, soko la
matunda na mazao mengineyo. Ukarabati wa shule na madawati
yote yalipewa umuhimu. Wananchi walifurahi sana kwa ziara ya
mbunge wao na utatuzi wa mambo yao.

25/9/2001

Tiwi

Mbunge alikwenda Tiwi (Kirudi) kutembelea shule iliyo na
matatizo. Wakuu wa shule hiyo walitarajia kwa mbunge wapewe
miche ya miti aina ya “Casuarina” Mabhitaji yao ilikuwa miche
2000 ya miti hiyo. Mbunge aliwasaidia kwa Kshs. 10,000/=
kununua miti hiyo ili iweze kupandwa kwenye uwanja wa shule
hiyo.

29/9/2001

Likoni

Kwa mwaliko wa kina mama wa huko Likoni, mbunge alienda
Bofu ili kusaidia kwenye mchango huko. Mkutano ulikusanya
Kshs. 300,000/=, naye mbunge akatoa mchango wake wa Kshs.
10,000/=.

29/9/2001

Tiwi

Mbunge alitembelea tarafa ya Tiwi baada ya kuhudhuria mchango
wa akina mama huko Bofu — Likoni. Huko Tiwi mbunge aliitika
mwaliko wa [jtimai ya kina mama wa kiislamu.

Mbunge aliweza kuwasaidia kina mama hao kwa msaada wa
Kshs. 4,000/=.
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30/9/2001

Kwale

Mbunge alisafiri kwenda Kwale mjini ili kuhudhuria mchango wa
vikundi vya akina mama wa huko Kwale. Mchango wenyewe
ulikusanya Kshs. 286,000/=, naye mbunge akatoa mchango wa
Kshs. 70,000/= na ngoma Kshs. 10,000//=. Kwa jumla mbunge
alisaidia kwa Kshs. 80,000/=.

1/10/2001

Kichaka Simba
(Mwaluphanga)

Mbunge alikwenda Kichaka Simba katika tarafa ya Mwaluphanga
kuhudhuria baraza aliyo tarajia. Baraza ilifanyiwa karibu na shule
ya wasichana wa Kichaka Simba. Watu wengi walifika na baraza
ikafana. Mbunge aliwaahidi kuchimba maji ya kisima kwa shule
hiyo na ile ya Lukore pia. Mbunge alisaidia wananchi kwa kiasi
cha Kshs. 15,000/=.

6/10/2001

Ofisi

Mbunge alikuwa akikutana na watu huko ofisini kwake Denyenye.
Watu wengi walifika naye aliweza kusaidia kimawazo, maongozi
na kiasi cha Kshs. 10,000/=.

7/10/2001

Lukore

Mbunge alikwenda tarafa ya Lukore kuona jinsi matayarisho ya
harambee ya huko ilivyo. Waziri wa elimu Mhe. Kosgey na
mawaziri wadogo wanne (4) walikuwa wamealikwa Kkuja
kuchangia “Bursary” ya Lukore. Mbunge alipo ona matayarisho
yalikuwa bado sawa sawa kutosheleza kuja kwake waziri na
wenziwe, mbunge aliahirisha harambee hiyo na akawasaidia kwa
fedha kiasi cha Kshs. 40,000/= kulipia watoto wao karo mpaka
harambee itakapo fanyika mwezi wa tatu (3) mwaka 2002.

8/10/2001
14/10/2001

Ulaya

Mbunge alisafiri kwenda London na Prague (Chek Republic)
kuhudhuria mkutano wa kimataifa juu ya kukomesha ufisadi
ulimwenguni. Mkutano huo ulifana sana. Wageni kutoka nchi
mbali mbali walifika. Mengi yalijadiliwa.

20/10/2001

Kwale

Kwenye maadhimisho ya sikukuu ya Kenyatta Day tarehe
20/10/2001. Mbunge alihudhuria sherehe hiyo. Alijumuika na
viongozi wengine wa tabaka mbali mbali. Mbunge aliweza
kuhutubia mkutano huo. Wananchi walijawa na furaha
kuwakaribisha viongozi wao waliowasili kwenye tafrija hizo.
Mwishowe dhifa ya sherehe hizo iliandaliwa katika bustani ya
nyumba ya D.C. wa Kwale.

21/10/2001

ZIBANI
(Ng’ombeni)

Mbunge alikwenda Zibani katika tarafa ya Ng’ombeni ili kusaidia
kuchangia msikiti (Masjid Naaim) ulioko sehemu hiyo ya eneo la
ubunge la Matuga. Wananchi walikuja kwa wingi, wake kwa
waume naa wakiwa wamejaa furaha. Mchango uliendelea vyema
na kiasi cha Kshs. 180,000/= zilichangwa, naye mbunge akatoa
mchango wake wa Kshs. 50,000/=.

27/10/2001

Waa

Mbunge asiyechoka kupanga mipango ya maendeleo ya watu
wake, alikwenda tarafa ya Waa alikosaidia kuchangisha Kshs.
510,000/= za Bursary kuwezesha wanafunzi wa shule za upili
(Secondary) na vyuo vikuu (Colleges) kulipa karo. Usaidizi aina
hii ni muhimu kwa wazazi wasiojiweza kulipa karo kubwa kubwa.
Mbunge alitoa mchango wake wa kshs. 95,000/= kwa hafla hiyo.
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28/10/2001

Ng’ombeni

Mbunge alihudhuria mazishi ya babake diwani wa tarafa hiyo ya
Ng’ombeni, bwana Mwatsuma. Marehemu mzee Abdalla
Mwagadi, alizikwa kwenye shamba lake huko Zibani, tarafa ya
Ng’ombeni, kata ya Matuga.

3/11/2001

Majimboni

Mbunge kama kawaida yake alikwenda kueneza harakati za
maendeleo ya wananchi wake. Katika safari hii alikwenda
Majimboni ambako aliongoza mchango wa akina mama huko.
Mkutano ulijaa vilivyo na mchango ukafanyika vizuri sana.
Harambee ilikusanya kiasi cha shilingi Kshs. 360,000/=, naye
mbunge akatoa kshs. 100,000/= kusaidia akina mama hao na
vikundi. Wao walifurahi na kumuombea mbunge wao aendelee na
mwenendo huo wa kuwasaidia waliolemewa na hali ya uchumi.

4/11/2001

Vuga (Tsimba)

Mbunge siku ya pili alikwenda Tsimba akiwa mgeni wa heshima
katika mchango wa shule ya msingi ya Chirimani. Huko mbunge
alisaidia kuchangisha kiasi cha Kshs. 45,000/= kwa ukarabati wa
majengo na milango. Mbunge alitoa Kshs. 24,000/= kwa shule
hiyo.

9/11/2001

Nyatike (Kisii)

Mbunge alialikwa kwenda Nyatike Kisii kwenye mchango wa
kusaidia kituo cha afya. Kwa sababu zisizoepukika, mbunge
hakuweza kwenda huko. Hata hivyo, kwa sababu ya uhusiano
wake na rafiki yake Mhe. Magara, alipeleka Kshs. 10,000/=
kusaidia katika mchango huo.

10/11/2001

Malindi

Kwa mwaliko wa rafiki yake nduguye Mhe. Abubakar Badawy
wa Malindi, Mhe. alisafiri mpaka Malindi kuhudhuria mchango
ambako mgeni wa heshima alikuwa waziri Mudavadi na Mhe.
Badawy ni rafiki zake mbunge kwa hiyo mkutano huo hangeweza
kukosa. Harambee ilikusanya kiasi cha Kshs. 2.5 million (Milioni
mbili na nusu), naye mbunge akatoa mchango wake binafsi wa
Kshs. 25,000/=.

11/11/2001

Voi

Kwa mwaliko mwengine wa rafiki yake Mhe. Basil Mwakiringo
wa Voi, mbunge hakuweza kwenda huko. Hata hivyo mbunge
alituma kiasi cha Kshs. 8,000/= na mkutano huo ukaweza
kukusanya Kshs. 460,000/=.

12/11/2001

Kwale

Mbunge alikwenda shule ya upili ya Kwale (Kwale Sec. School)
ambako bweni la malazi la wanafunzi lilichomeka kwa moto na
watoto sita (6) wakachomeka. Mbunge alizuru shule hiyo
kukutana na walimu, wanafunzi na wafanyi kazi, lakini baada ya
moto huo siku ya jumapili tarehe 11/11/2001 shule hiyo ilifungwa.
Hata hivyo, mbunge alikutana na walimu na kuwahutubia, kisha
aliweza kuenda hospitali ya Kwale ambako wanafunzi walio
teketea walilazwa. Baada ya kuona wanafunzi hao, mbunge
aliweza kufanya bidii na kupata madawa na vifaa vya kuhudumia
wale wagonjwa vyenye thamani ya Kshs. 160,000/=.

Wanafunzi hao waliweza kutibiwa vilivyo naa kisha kupewa
ruhusa kurudi makwao baadaye.
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17/11/2001

Kichaka  Simba
(Mwaluphanga)

Mbunge alikwenda mpaka Kichaka Simba kwenye shule ya
wasichana ili kuhudhuria harambee ya kusaidia ukarabati wa
majengo ya shule hiyo. Akiungana na diwani wa eneo hilo,
mbunge aliongoza mchango huo uliokusanya kiasi cha Kshs.
120,000/=, naye mbunge akatoa zake Kshs. 15,000/=. Shule hiyo
sasa inaweza kukarabati majengo yake, naye mbunge
amewapelekea watu wa kuchimba maji ili kuwasaidia taabu ya
maji waliyo kuwa nayo.

18/11/2001

Mwanamkuu
(Mwaluphamba)

Mbunge alirudi huko katika tarafa ya Mwanamkuu ili kuchangia
kanisa la enco hilo. Akiandamana na diwani Phombo wa sehemu
hiyo, mbunge alisaidia kukusanya kiasi cha Kshs. 90,000/=, naye
akatoa zake Kshs. 19,000/= kusaidia kanisa hilo.

20/11/2001

Ofisi

Mbunge alikutana na wananchi katika ofisi yake huko Denyenye.
Wananchi walikuja kwa wingi kwa minajili ya kukutana na
mbunge wao. Mbunge aliwasaidia kimawazo, kwa miongozo na
kifedha. Siku hiyo aliwasaidia kwa kiasi cha Kshs. 20,000/= kwa
mabhitaji mbali mbali.

25/11/2001

Mwaluphamba

Kwenye harakati zake za kuhimiza maendeleo ya elimu kwenye
eneo lake la ubunge. Mchango wa kukarabati shule 6 za msingi
huko katika tarafa ya Mwaluphamba ulifanywa. Mchango huo
ambao pia ulihudhuriwa na Mhe. Badawy wa Malindi ulikusanya
Kshs. 786,000/=. Mhe. Badawy alitoa Kshs. 28,000/=, naye
mbunge akatoa Kshs. 108,000/= katika hafla hiyo.

1/12/2001

Samburu
(Kinango)

Mbunge alialikwa na mwenziwe Mhe. Mkalla wa Kinango ili
kuchangia makanisa ya Samburu. Mchango ulikusanya Kshs.
180,000/= naye mbunge akatoa Kshs. 25,000/= kusaidia miradi
hiyo. Wananchi walifurahi sana kwa kufika kwake mbunge wa
Matuga.

2/12/2001

Miyani (Golini)

Katika jukumu la kuona kwamba afya ya watu wa Matuga na
Kwale, kwa jumla inaimarishwa vilivyo, mbunge alikusudia
kuanza chuo cha ukunga na wasaidizi wengine mahospitalini
katika wilaya ya Kwale, kwa hiyo mbunge aliwaalika wenziwe
Mhe. Marere na Mkalla katika kuchangia shule hiyo (Medical
Training Centre). Mchango huo ulikusanya Kshs. 155,000/=
Mhe. Marere akatoa Kshs. 20.000/=, Mhe. Mkalla Kshs. 10,000/=
na mbunge wa Matuga Kshs. 15,000/= katika kusaidia ujenzi wa
shule hiyo. Mchango mkubwa zaidi utafanyika tena mwaka wa
2002 kukusanya fedha za kumalizia chuo hicho.

12/12/2001

Kwale

Mbunge kama kawaida yake alikwenda Kwale kuhudhuria sherehe
za Jamhuri Day. Aliungana na viongozi wengine wa tabaka mbali
mbali akiwemo D.C. wa Kwale, mheshimiwa alihutubia mkutano
huo.  Wananchi walifika wengi kwa sherehe hizo wakiwa
wamejawa na furaha kwa kuadhimisha siku kuu hiyo.
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14/12/2001

Ng’ombeni

Mbunge aliletewa manung’uniko ya kuwa  waislamu
wamekatazwa kufanya makadara za kusherehekea siku hiyo ya
mwisho wa Ramadhani. Naye akashauriana nna D.C. wa Kwale
na hapo ruhusa ikatolewa kujenga makadara hizo ili kuweza
kusherehekea siku kuu hiyo ya Idd-ul-fitr.

15/12/2001

Ng’ombeni

Mbunge aliungana na wengine kwa maombi ya Idd-ul-fitr hapo
asubuhi. Baadaye mbunge aliweza kwenda Magaoni, Kiteje
(Ng'ombeni) Waa na Kwale ili kuwaeleza waislamu waendelee na
kusherehekea kwa kujenga makadara zao kama kawaida.
Baadaye mbunge alihudhuria baraza la Idd-ul-fitr lilotayarishwa
na baraza la maimamu wa kanda ya kusini ya pwani. — “South
Coast Council of Imams”. Mkutano ulikuwa mrefu na wa
kusisimua. Hotuba zilikuwa nyingi na wananchi wake kwa
waume wakavumilia hivyo hivyo mpaka saa 12 jioni.

28/12/2001

Mombasa

Akiungana na viongozi wengine kutoka kila pembe ya mkoa wa
pwani na Kenya nzima kwa jumla, mbunge alikwenda huko Port
Reitz uwanja wa ndege kumlaki Rais wa Jamhuri ya Kenya
alipofika hapa pwani kwa mapumziko ya mwisho wa mwaka
yenye shughuli nyingi. Rais aliwasili kama saa kumi hivi jioni.

29/11/2001

Mombasa

Mbunge alifika Ikulu ya Mombasa ili kuhudhuria mkutano wa
wabunge wa pwani pamoja na rais. Naye mbunge kama
mwandishi wa kundi hilo la wabunge wa pwani alikuwa na kazi
nyingi siku hiyo.

29/11/2001

Ofisi

Baadaye mbunge alienda ofisi huko Denyenye kukutana na
wananchi.

30/12/2001

Mombasa

Mbunge kwa mara nyingine tena aliungana na wenzake wabunge
na pwani kumuona Rais wa Jamhuri wakiwepo pia watu wa ngazi
za juu kutoka pwani kama vile Prof. Lugogo, Irina, Rajab na mkuu
wa elimu wa pwani Bi. Khadija Karim. Katika mikutano yote
hiyoo majalidiano na rais yalielekea jua ya maendeleo ya pwani,
miradi iliyobidi kutekelezwa na kadhalika.

30/12/2001

Ofisi

Baadaye mbunge alienda ofisi huko Denyenye kukutana na
wananchi  walio kuwa wamejazana kumuona mbunge wao.
Alisaidia wananchi kwa kiasi cha Kshs. 10,000/=.

31/12/2001

Mombasa

Wabunge wa pwani na viongozi wengine walipata fursa ya
kutayarisha ile hafla ya kumaliza mwaka pamoja na rais huko
Ikulu ya Mombasa. Jioni yake hafla ilikuwa kubwa na ya kufana
katika hali ya kuaga mwaka unaopita 2001, na kukaribisha mwaka
mpya 2002. Naye rais akaipatia zawadi halaiki hiyo iliyo kuwa
ikisherehekea kwa kupandisha cheo mji wa Mombasa kuwa jiji
(City of Mombasa).

3/1/2002

Mombasa

Wanachama tekelezi (Executive) wa chama cha KANU Kwale,
walimtembelea rais huko Ikulu ya Mombasa. Wanachama hao
wapatao 60 hivi, pamoja na wabunge wao watatu akiwemo
mbunge wa Matuga , walikutana na wakajadili swala la uongozi
wa chama katika wilaya yao na mwisho rais aliye pia mwenyekiti
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wa chama hicho Kenya mzima alitoa uamuzi na uongozi huo. Na
sasa hakuna ubishano kuhusu uamuzi kuhusu uongozi huo wa
chama wilayani Kwale.

4/1/2002

Mombasa

Mbunge pamoja na viongozi wegine walienda Ikulu ya Mombasa
kumuaga rais aliyekuwa anaenda Tana River kusuluhisha mzozo
na vitaa baina ya makabila ya huko na baadaye aelekee Nairobi na
kukamilisha ziara yake yenye shughuli nyingi mkoani pwani.
Mzee aliondoka baada ya chakula cha mchana na kukamilisha
ziara hiyo.

5/1/2002

Msambweni

Mbunge alikwenda Msambweni kwa mwaliko wa mwenzake Mhe.
Marere kusaidia kuchangia akina mama na vikundi walioko
mwisho wa shamba. Mchango ulianza kuchelewa na kiasi cha
Kshs. 139,900/= zilikusanywa, naye mbunge aliyekuwa mgeni wa
heshima akatoa Kshs. 45,000/=.
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SEHEMU YA TATU (1)

3.0 MALIPO YA DHARURA YALIYO TIMIZWA NA MBUNGE
MWAKA WA 2001
BANKI | NAMBARI KIASI MADHUMUNI YA MSAADA SEHEMU
YA HUNDI CHA
MSAADA
CBL 100383 10,000 | St. Marks T.T. College fees Tiwi
CBL 100382 *35,000 | Mangawani Bursary Mangawani
CBL 100385 8,000 | Mbokweni W. Group Tiwi
CBL 100386 6,000 | Kilimambogo T.T. College fees Tiwi
CBL 100387 20,000 | Moi University Fees Mkongani
CBL 100388 7,000 | Likoni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100389 1,500 | Kaya Tiwi School fees Waa
CBL 100390 1,500 | Diani Sec. School fees Tiwi
CBL 100391 2,000 | Msambweni Sec. School Tiwi
CBL 100392 1,500 | Timbwani Academy fees Waa
CBL 100393 20,000 | Pandya Hospital Bills Ng'ombeni
CBL 100395 6,500 | Mwaluphamba FC. Sports Mwaluphamba
CBL 100396 2,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Waa
CBL 100397 2,000 | Kaya Tiwi School fees Tiwi
CBL 100398 20,000 | Mwaluphamba Debt Assist. Mwaluphamba
CBL 100400 4,500 | Ng'ombeni Medical Help Ng'ombeni
KCB 000099 2,000 | Shimba Hills School fees Waa
KCB 000100 2,000 | Mangawani Medical Help Mangawani
CBL 100405 2,000 | Shimba Hills School fees Mwapala
CBL 100406 *40,000 | Burani P. School Fund Mwaluphamba
CBL 100407 2,000 | Matuga Girls School fees Tiwi
CBL 100408 3,000 | Shimba Hills Schools fees Jorore
CBL 100409 3,000 | Machakos Girls School Tiwi
CBL 100410 2,000 | Kaya Tiwi School fees Tiwi
CBL 100411 2,000 | Kaya Tiwi Sec. School fees Tiwi
CBL 100412 2,000 | Mbweka W. Group Waa
CBL 100413 2,000 | Matuga Girls School fees Waa
CBL 100414 2,000 | Burani School fees Mwaluphamba
CBL 100415 2,000 | Lukore Sec. School fees Waa
CBL 100416 2,000 | Matuga Girls School fees Tiwi
CBL 100417 2,000 | Shimba Hills School fees Mwapala
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CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100418
100419
100420
100421
100422
100423
100424
100425
100426
100427
100428
100429
100431
100432
100433
100434
100435
100436
100437
100438
100439
100440
100441
100442
100443
100444
100445
100446
100447
100448
100449
100450
100451
100452
100453
100454
100455
100456
100457
100458

2,000
3,000
2,000
2,000
1,000
*20,000
15,000
4,000
2,000
1,500
20,000
5,760
10,000
4,000
3,000
20,000
10,000
25,000
5,000
*35,000
3,000
3,000
*30,000
3,000
3,000
3,000
3,000
2,500
2,000
2,000
2,000
2,000
10,741
*20,000
10,000
3,000
2,000
2,500
2,000
2,000

Kaya Tiwi School fees
Ng’ombeni Debt Help

Waa Sec. School fees
Kwale Sec. School fees
Mwapala Debt Assist.
Mshale F.C. Assist.
Ng'ombeni Debt Help.
Ng'ombeni Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Mkongani Sec. School fees
Central Computer College fees
Ng'ombeni Medical Help
Magarini Bursary Fund
Kichaka Simba Girls fees
Shimba Hills School fees
Burnt House Aid
University of Nairobi Fees
Kibandaongo Fund

Kwale Sec. School fees
Tiwi Women Groups.
Msambweni Sec. School fees
Shimba Hills School fees
Ng'ombeni P. School
Kichaka Simba Girls fees
Shimba Hills School fees
Matuga Girls School fees
Lukore Medical Aid fees
Kinondo Sec. School fees
Shimba Hills School fees
Kwale Sec. School fees
Kaya Tiwi Sec. School fees
Matuga Girls School fees
Golini Sec. School fees
Kaiti Bursary Fund
Kamolleh Basketball Cup
Water Bill Mangawani
Kaya Tiwi School fees

Waa Sec. School fees
Mazeras Sec. School fees
Kaya Tiwi Sec. School fees

Tiwi
Ng'ombeni
Tiwi

Tiwi
Majimboni
Tiwi
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Mkanjani
Tiwi
Ng'ombeni
Malindi
Tsimba
Majimboni
Waa
Ng'ombeni
Kinango
Ng'ombeni
Tiwi

Vuga
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Majimboni
Majimboni
Majimboni
Lukore
Mwapala
Majimboni
Waa

Waa

Tiwi
Kwale
Hon.Ndambuki
Matuga Youth
Mangawani
Tiwi

Tiwi

Waa

Tiwi

29




CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100459
100460
100461
100462
100463
100464
100465
100466
100467
100468
100469
100470
100471
100472
100473
100474
100475
100476
100477
100478
100479
100480
100481
100483
100484
100485
100486
100487
100490
100491
100492
100493
100494
100495
100496
100497
100498
100499
100500
100501

2,000
3,000
2,000
3,000
2,000
2,000
4,000
20,000
2,500
20,000
20,000
*100,000
*20,000
10,000
10,000
2,500
2,000
2,000
2,000
3,000
15,000
10,000
13,000
*5,000
*23,000
2,000
16,333
5,000
2,000
2,000
2,000
*20,000
6,000
*15,000
6,000
7,000
4,000
3,000
2,000
20,000

Shimba Hills School fees

Taru Sec. School fees

Kaya Tiwi Sec. School fees
Waa Sec. School fees

Likoni Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Kayamba Social Group

Youth Groups Goods

Matuga Girls School fees
Tsimba Sec. School fees

Boyani Women Groups

Tiwi Women Groups

Matuga Girls Fund

N. Horr Bursary Fund (Hon.Godana)
Aids Committee Food & B.
Lukore Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Kaya Tiwi Sec. School fees
Kichaka Simba Girls Sch. Fees
Matuga Girls School fees
Ng'ombeni Youth Group Sports
University of Nairobi fees.
Kichaka Simba Girls Sc. Help.
Kichaka Simba Girls Sc. Fund
Kichaka Simba Girls Sc. Fund
Kilifi Medical Training centre fees
Coast General Hospital (Medical) Bill
Wajir Women Fund (Hon. Shill)
Kinondo Sec. School fees.
Shimba Hills School fees.
Msambweni Sec. Sch. Fees.
Kiweke F.C. Youth Group.
Jupiter F.C. (KFF fees)
Mwamgunga Women Group.
Mwaluphamba Medical Aid.
Mwaluphamba Sec. Sch. Fees
Mkongani Sec. Scho. Fees.

Waa Sec. School fees.
Mkongani Sec. School fees.
Busia W. Groups (Hon. Okemo)

Tiwi
Ng'ombeni
Tiwi

Tiwi

Tsimba
Ng'ombeni
Golini
Majimboni
Ng'ombeni
Tsimba
Majimboni
Tiwi

Matuga (Waa)
North Horr
Maguga
Tsimba

Waa

Tiwi
Majimboni
Tiwi
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Mwaluphanga
Mwaluphanga
Mwaluphanga
Mwapala
Mkongani
Wajir
Mwapala
Mwapala
Mwapala
Tiwi

Tiwi

Tsimba
Mwaluphamba
Mwaluphamba
Mkongani
Kwale
Mkongani
Busia
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CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100502
100503
100504
100505
100507
100508
100509
100510
100511
100512
100513
100514
100515
100516
100517
100518
100519
100520
100521
100522
100523
100524
100525
100526
100527
100529
100530
100531
100535
100536
100537
100538
100539
100540
100542
100542
100544
100545
100546
100547

10,000
3,000
20,000
3,500
10,000
10,000
3,000
2,000
2,000
5,000
2,000
2,000
2,000
2,000
3,000
2,000
2,000
2,000
10,000
2,000
1,000
10,000
*60,000
3,000
2,500
20,000
5,000
*40,000
10,000
3,000
2,000
*50,000
3,000
5,000
*50,000
10,000
5,000
3,000
2,000
2,000

Kondele Bursary Fund (Hon. Omino)
Shanzu Teachers College fees
Chitsanze School Fund (Build)
Coast General Hospital (Medical) Bill
Egoji Teachers College fees
Mshale F.C. Sports Goods (Youth)
Ng'ombeni Sec. School fees
Kaya Tiwi Sec. School fees
Tudor Sec. School fees
Mkongani Court Bond Aid
Ng'ombeni Sec. School fees
Mwaluphamba Sec. School fees
Msambweni Sec. School fees
Kwale Sec. School fees

Kichaka Simba Girls Sch. Fees.
Mkongani Sec. School fees
Mwaluphamba Sec. School fees.
Ng'ombeni Sec. School fees

Tiwi Madrassa Trees (2000 units)
Matuga Girls School fees

Tsimba Debt Aid

Bofu Women Groups (Likoni)
Kwale Town Women Group
Shimba Hills Sec. Sch. Fees.
Lukore Sec. School fees.

Bahari W. Group (Hon. Jembe)
Golini Sec. School Fund.

Lukore Bursary Fund

University of Nairobi fees

Kwale Sec. School fees.

Waa Sec. School fees.

Zibani Mosque Fund

Shimba Hills School fees.
Mkongani Wedding Party Aid
Waa Bursary Fund

Tiwi Women Groups

Ng'ombeni Debt. Assistance
Ng'ombeni Sec. Sch. Fees
Mkongani Debt Assistance
Matuga Girls School fees

Kisumu
Waa

Golini
Mwaluphamba
Pungu

Tiwi

Waa

Tiwi
Ng'ombeni
Mkongani
Ng'ombeni
Mkongani
Tiwi
Mangawani
Mwaluphanga
Mkongani
Mwaluphamba
Mbuguni
Tiwi
Tsimba
Tsimba
Likoni
Kwale
Majimboni
Lukore
Bahari
Golini
Lukore
Ng'ombeni
Kwale
Vuga
Ng’ombeni
Tiwi
Mkongani
Waa

Tiwi
Ng'ombeni
Waa
Mkongani
Tiwi
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CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100548
100549
100550
100553
100554
100557
100558
100560
100561
100562
100563
100564
100565
100566
100567
100568
100569
100570
100571
100572
100574
100575
100576
100577
100578
100580
100581
100582
100583
100584
100585
100586
100587
100588
100589
100590
100591
100592
100593
100594

10,000
5,000
5,000

20,000

20,000

20,000

40,000
3,500

10,000
2,000
6,000

*50,000
*60,000
2,000

15,840
6,000

20,000
4,000

*50,000
5,000
*20,000
2,000
5,000
5,000
2,000
2,000
2,000
2,000
5,000
2,000
6,000
3,000
3,000
2,000
2,000

15,000
3,000
2,000
2,000
3,000

Emba. Y. Groups (Hon. Mwenje).
Ikolomani B. Fund. (Hon. Mugalla)
[jara Dev. Fund (Hon Weyrah)
Tinderet Sch. Fund. (Hon. Kosgey)
Lugari Bursary Fund (Hon. Jirongo)
Kandara Women Water Project
Lukore Water Project (School)
Lukore Sec. School fees

Meru T. Training College fees
Likoni Sec. School fees

Matuga Girls School fees

Burani Primary School desks
Mwaluphanga Sec. School Fund
Ng'ombeni Sec. School fees

Waa Women Water Project.

Amani School Fund (Hon. Mkalla)
Emng'wen Dev. Fund.

Kichaka Simba Girls fees
Mangawani Bursary Fund

Kichaka Simba Girls fess.

Lamu Dev. Fund (Hon Fumo)
Nithi Water Project (Hon. Mwenda)
Gorilla F.C. Fund

Bura/Tana Bursary (Galgalo)
Isiolo Women Project (Gurach)
Taru Sec. School fees

Kaya Tiwi Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Lukore Sec. School fees

Mombasa Polytechnic fees

Kaya Tiwi Sec. School fees
Mkongani Sec. School fees

Likoni Sec. School fees

Shimba Hills School fees
Msambweni Sec. School fees
Lugo Debt Aid (Business)
Mwalughamba Sec. School
Mkongani Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees

Voi Dev. Fund (Hon. Mwakiringo)

Embakasi
Ikolomani
Garissa
Nandi
Lugari
Murang'a
Lukore
Lukore
Mkongani
Vuga

Vuga
Mwaluphanga
Mwaluphanga
Ng'ombeni
Waa
Kinango
Nandi
Lukore
Mangawani
Lukore
Lamu
Tharaka
Likoni
T/River
Isiolo

Vuga

Tiwi
Ng'ombeni
Kikuyuni
Ng'ombeni
Tiwi
Mkongani
Tsimba
Mwapala
Waa

Tiwi
Mwaluphamba
Mkongani
Ng'ombeni
Voi
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CBL 100595 20,000 | Nakuru Women Water Project Nakuru
CBL 100596 2,000 | Nakuru Sec. School fees Golini
CBL 100598 3,000 | Nyeri Nyakinyua Women Nyeri

CBL 100599 *10,000 | Zimbabwe F.C. (Waa Youth) Waa

CBL 100600 3,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100603 24,000 | Ziwani Women Water Project Golini
CBL 100604 30,000 | Ng'ombeni Primary Desks Ng'ombeni
CBL 100605 *20,000 | Waa Youth Groups Waa

CBL 100606 5,000 | ACK Iriaini (Murang'a) Murang'a
CBL 100608 5,000 | Kibwezi W. Group (Hon. Mwewa) Kibwezi
CBL 100609 10,000 | Mangawani Youth Groups Sports Mangawani
CBL 100610 *40,000 | Majimboni Bursary Fund Majimboni
CBL 100611 3,000 | Likoni Sec. School fees. Mangawani
CBL 100612 5,000 | Lukore Medical Assistance Lukore
CBL 100613 *#25,000 | Ng'ombeni Sec. School fund Ng'ombeni
CBL 100614 *10,000 | Ng'ombeni Sec. School fund Ng'ombeni
CBL 100615 *10,000 | Ng'ombeni Sec. School fund Ng'ombeni
CBL 100617 *60,000 | Waa Women Groups Fund Waa

CBL 100618 *15,000 | Kizibe Primary School Fund Mwaluphamba
CBL 100621 *30,000 | Anas bin Malik Mosque Fund Tiwi

CBL 100622 10,000 | Kwale Agri. Show Fund Kwale
CBL 100624 10,000 | Egerton University Campus fees Golini
CBL 100625 20,000 | Makupa Hospital fees (Aid) Ng'ombeni
CBL 100626 12,655 | Ng'ombeni Women Water Project Ng'ombeni
CBL 100628 6,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100629 10,000 | Moi University Eldoret fees Mkongani
CBL 100630 10,000 | Catholic Church Mwaluphanga Mwaluphanga
CBL 100631 6,000 | Ramisi Sec. School fees Vuga

CBL 100632 3,000 | Mwachema Women Group Tiwi

CBL 100633 2,000 | Mombasa Polytechnic fees Waa

CBL 100634 5,000 | Shimba Hills School Aid. Majimboni
CBL 100635 23,960 | Makupa Hospital Assistance Tiwi

CBL 100636 1,500 | Ng'ombeni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100637 2,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Waa

CBL 100638 10,000 | Zimbabwe F.C. (Youth) Waa

CBL 100639 7,000 | Likoni Secondary School fees Ng'ombeni
CBL 100640 2,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100641 20,000 | Mosoriot T.T. College fees Waa

CBL 100642 15,000 | Legal fees Assistance (Group) Kwale
CBL 100643 *25,000 | Mwingi South Dev. Fund (Musila) Mwingi
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CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CASH
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100644
100647
100648
100679
100680
CASH

100681
100682
100683
100684
100685
100686
100688
100689
100690
100691
100692
100693
100694
100695
100696
100697
100698
100699
100700
100701
100706
100707
100708
100709
100710
100712
100713
100714
100715
100716
100717
1007138
100649
100651

20,000
16,640
3,000
3,000
2,000
4,000
6,573
*25,000
3,000
10,000
25,000
20,000
3,000
5,000
7,000
3,000
10,000
2,000
2,000
2,000
2,000
2,5000
2,000
3,000
10,000
10,000
4,000
*100,000
3,000
3,000
10,000
10,000
3,000
5,000
10,000
4,000
*20,000
5,000
10,000
*20,000

Medical Assitantance Mbuguni
Kiteje Water Project Fund
Ng'ombeni Sec. School fees.
Mkongani Sec. School fees
Coast General Hospital fees Aid
Coast General Hospital fees Aid
Pungu Water Project

Garissa Madrassa fund

Marsabit School Fund
Mangawani Medical Aid
Mkongani Youth Groups

Ganze Bursary Fund

Kichaka Simba Girls School fees
Kichaka Simba Girls School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Tudor Sec. School fees

Tonga Sports Fund (Youth)
Kichaka Simba Girls fees

Kaya Tiwi Sec. Schools fees
Diani Sec. School fees

Waa Sec. School fees
Msambweni Sec. School fees.
Diani Sec. School fees
Mwaluphamba School fees
Yembe Youth Group

Teso School fund (Hon. Ekirapa)
Mwaluphanga Medical Aid
Majimboni Women Groups Fund
Ng'ombeni Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. School fees
Kianjai Bursary (Student to India)
Mkanda III Dev. Projects
Lukore Sec. School fees.

Lukore Medical Assistance
Australia University Fund
Likoni Sec. School fees
Chirimani P. School Fund

Golini Legal fees Assist.
Magaoni Water Project Parts
Embu Bursary Fund (Hon. Nyagah)

Mbuguni
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Mkongani
Mkongani
Mkongani
Ng'ombeni
Garissa
Marsabit
Mangawani
Mkongani
Kilifi

Lukore
Lukore

Waa
Ng'ombeni
Waa
Majimboni
Tiwi

Jorore

Waa

Tiwi

Tsimba
Mwaluphamba
Mwaluphamba
Teso
Mwaluphanga
Majimboni
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Kinango (D.O)
Lukore
Lukore
Lukore

Golini
Mangawani
Tsimba

Golini
Ng'ombeni
Embu
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CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL
CBL

100652
100653
100654
100655
100656
100657
100658
100659
100660
100661
100662
100663
100663
100664
100665
100666
100667
100668
100669
100670
100671
100672
100673
100674
100676
100677
100678
100720
100723
100724
100725
100726
100728
100729
100730
100731
100732
100734
100735
100736

*30,000
5,000
2,000
2,000
2,000
4,000
5,000
2,000
3,000
3,000

*15,000
1,500
2,000
2,000
2,000
2,000
3,000
2,000
2,000
1,000
2,000
2,000
5,000
3,000
5,000
3,000
3,000

24,000
2,000
*20,000
10,000
15,000

*10,000
2,000
5,000

*15,000
2,000

*14,000
7,000
5,000

Mikindani W. Group (Kajembe)
Mwaluphamba Sec. School fees
Mwaluphamba Sec. School fees
Ng'ombeni Sec. Sch. Fees
Lukore Sec. Sch. Fees

Kwale Sec. Sch. Fees

Kichaka Simba Girls School fees
Shimba Hills School fees

Kwale Sec. School fees
Kaloleni St. Johns Hospital fees
Vuga/Chirimani Mosque Fund
Mwaluphanga Sec. Sch. Fees
Kaya Tiwi Sec. Sch. Fees

Waa Sec. Sch. Fees

Mkongani Sec. Sch. Fees
Ng'ombeni Sec. Sch. Fees
Kwale Sec. Sch. Fees

Machakos Girls School fees
Allidina High School fees

Ng'ombeni Sec. Sch. fees Ng'ombeni

Ng’ombeni Sec. Sch. fees

Kaya Tiwi Sec. Sch. Fees

Kwale High School fees
Mkongani Sec. Sch. Fees
Msambweni Sec. School fees
Mkongani Sec. Sch. Fees
Mkumbi Pri. School fees.
Tambachi T.T. College fees
Malindi Bursary Fund (Badawy)
Malindi Bursary Fund (Badawy)
Alliance Girls High School fees.
Majmboni Wate Project (Women)
Kichaka Simba Girls Fund

Star of the Sea School fees

Lola Lola Women Group Fund
Mwanamkuu S.D.A. Church Fund
Mwanamkuu S.D.A. Church Fund
Webuye Bursary Fund (Kombo)
Golini Sec. School Fund
Lunguma School Fund

Changamwe
Mwaluphamba
Mwaluphamba
Waa

Waa
Ng'ombeni
Mwapala
Majimboni
Jorore
Ng'ombeni
Vuga
Mkongani
Tiwi

Tiwi
Mkongani
Waa

Tiwi

Tiwi

Vuga
Ng'ombeni
Ng'ombeni
Kaya Tiwi
Ng'ombeni
Mkongani
Tiwi
Mangawani
Ng'ombeni
Waa

Malindi
Malindi

Waa
Majimboni
Mwaluphanga
Ng'ombeni
Golini
Mwaluphanga
Mwaluphanga
Webuye
Golini

Golini
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CBL 100737 1,000 | Kwale Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100738 1,000 | Kaya Tiwi Sec. School fees Tiwi

CBL 100739 1,000 | Ng'ombeni Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100740 1,000 | Kwale Physically disabled School Golini

CBL 100741 1,000 | Kaya Tiwi Sec. School fees Tiwi

CBL 100742 1,000 | Mkongani Sec. School fees Mkongani
CBL 100743 1,000 | Likoni Sec. School fees Tsimba

CBL 100744 1,000 | Mkongani Sec. School fees Mkongani
CBL 100745 1,000 | Mkongani Sec. School fees Mkongani
CBL 100746 2,000 | Mwaluphanga Medical Aid Mwaluphunga
CBL 100747 *10,000 | Majimboni Bursary Fund Majimboni
CBL 100748 *100,000 | Mwaluphamba 6 school fund Mwaluphumba
CBL 100749 3,000 | Mwaluphamba 6 school fund Mwaluphumba
CBL 100750 50,000 | Lukore School Borehole Lukore

CBL 100752 7,000 | Murang'a T.T. College fees Tiwi

CBL 100753 *25,000 | Kwa Kadogo Churches fund Kinango

CBL 100854 *15,000 | Kwale Medical T. Centre (MTC) Kwale

CBL 100855 *5,000 | Kwale Medical T. Centre (MTC) Kwale

CBL 100859 10,000 | Legal fees assistance to Ng'ombeni Ng'ombeni
CBL 100860 *10,000 | Nyamira Girls Sec. (Hon. Magara) Kisii

CBL 100861 8,000 | Voi B. Fund. (Hon. Mwakiringo) Taita

CBL 100862 *10,000 | Kianjai W. Fund (Hon. Mukangu) Meru

CBL 100863 27,944 | Coast General Hospital (Mangawani) | Mangawani
CBL 100866 2,000 | PCEA Muhito Fund (Nyeri) Nyeri

CBL 100867 4,000 | Shimba Hills Church Fund Majimboni
CBL 100868 2,000 | Coast General Hospital Bill Waa

CBL 100869 10,000 | Ng'ombeni Debt Assistance. Ng'ombeni
CBL 100870 7,000 | Magaoni W. Group (Water Project) Ng'ombeni
CBL 100876 15,000 | Malindi Sec. School fees Tiwi

CBL 100877 10,500 | Kwale High School (Certificate) Waa

CBL 100880 10,5000 | Wembley S. House (Kamolleh Cup) Mkongani
CBL 100881 6,000 | Tambach T.T. College fees Golini

CBL 100882 5,000 | Matuga Girls School fees Kwale

CBL 100883 6,000 | Mosoriot T.T. College fees Waa

CBL 100884 8,000 | Moi University College fees Mkongani
CBL 100885 2,000 | Waa Sec. School fees Tiwi

CBL 100886 2,000 | Mkongani Sec. School fees Mkongani
CBL 100887 3,000 | Shimba Hills High School fees Majimboni
CBL 100888 3,000 | Lukore Sec. School fees Waa

CBL 100889 3,000 | Kinango Sec. School fees Mwaluphamba
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CBL 100890 6,000 | Waa Sec. School fees. Vuga
CBL 100891 5,000 | Lukore Sec. School fees Ng'ombeni
CBL 100892 3,000 | Golini Sec. School fees Golini
CBL 100893 2,000 | Lukore Sec. School fees Waa
CBL 100894 5,000 | Migori Teachers T. College fees Mwapala
CBL 100895 8,000 | Mkongani Sec. School fees Mkongani
CBL 100896 3,000 | Shanzu Teachers T. College Mkongani
CBL 100897 6,000 | Kilimambogo T.T.C. fees Tiwi
CBL 100898 7,000 | Kilimambogo T.T.C. fees Tiwi
CBL 100899 3,000 | Kinango Sec. School Golini
CBL 100900 4,000 | Kinango Sec. School Golini
JUMLA YA 3,314,601 KOTE MATUGA
MISAADA CONSTITUTENCY MWAKA 2001
*

Michango iliyotolewa kwenye Harambee zilizofanyika sehemu hizo, sio misaada
iliyo tumwa au kupeanwa, kutoka kwa mbunge.
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SEHEMU YA NNE (IV)

MIFANANISHO KAMA KIELELEZO KUHUSU MAENDELEO

YALIYO FANYIKA MIAKA HIYO MINNE (4) KUTOKA 1998

MPAKA 2001, KWA MUHTASARI

MAMBO 1998 1999 2000 2001 JUMLA

YALIYOTENDEKA

Jumla ya michango 1,611,000 | 7,236,000 | 9,282,700 | 10,740,512 | 28,870,212
1. Michango ya mbunge | 311,000 | 903,000 | 1,772,350 | 2,400,000 | 5,337,500
harambee hizo

2. Usaidizi wa Karo za | 232,000 | 300,000 544,600 | 861,541 1,938,141
shule pekee

3. Usaidizi kwa vijana| 145,000 | 350,000 453,000 |1,047,504 | 1,995,504
na kina mama nje ya

michango

4. Usaidizi kwa afyana| 101,000 | 130,000 | 159,000 623,000 | 1,013,000
mengineyo

5. Michango kuenda 30,000 | 103,000 | 448,000 268,000 849,000
maeneo mengine ya

ubunge

Jumla ya usaidizi katika miaka minne (1+2+3+4+5) = Kshs. 11,133,145
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Kutokana na kielelezo hicho hapo juu, mbunge aliweza kusaidia michango na miradi
mingi yenye thamani ya Kshs. 28,870,212 katika miaka hiyo minne baada ya
kuchaguliwa. Na vile vile, ile misaada mbali mbali imewekwa wazi ili mtu aweze kuona
jinsi mambo yalivyokuwa.

Kwa jumla kwenye misaada hiyo mbali mbali, mbunge mpaka mwaka wake wa nne
(2001) ameweza kutumia kiasi cha Kshs. 5,337,500/= kamma michango yake ya kibinafsi
kwenye harambee hizo kwenye miaka minne. Na jumla ya Kshs. 5,795,645/= kwa
mchanganyiko wa misaada ya karo ya shule, usaidizi kwa vijana na akina mama, usaidizi
wa kiafya, madeni na mengineyo kama ilivyo wekwa wazi kwenye taarifa hii ya mwaka
wa nne.

Hivyo basi mbunge wenu kwenye hii miaka minne (4) baada ya kumchagua ametumia
kiasi cha Kshs. 11,133,145 kwenye michango na misaada mbali mbali kwenu nyinyi
watu wa eneo la ubunge la Matuga. Jee wewe ulikuwa unajua hivyo? Haya ni mambo
mageni kwetu kuweza kupata taarifa ya mbunge kuhusu yale ambayo ameyafanya tangu
kuchaguliwa kwake, lakini hii ni haki ya kila mwananchi wa eneo hili la Matuga kujua
ukweli wa mambo.
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SEHEMU YA NNE (IV)

40 MWISHO WA TAARIFA YA MWAKA WA 2001 MWAKA WA
NNE (4) TANGU UCHAGUZI WA 1997

Kwa muhtasari tu, hii ndugu zangu ni taarifa fupi kwenu nyinyi watu wa Matuga. Na ni
kidogo kati ya yale ambayo sisi tumejaliwa kuyafanya nasi tukaweza kuyakariri hapa ili
tukumbushane yale yaliyo tokea miaka hiyo minne baada ya uchaguzi wetu wa mwaka
1997.

Hatukufanya hivi ili tupate sifa, bali ni wajibu wa kila anaye pewa kazi kufanya na jamii
fulani. Kwa hiyo huu ni wajibu wangu nami, kuwaeleza kinaga naga ijapo muhtasari,
ndiposa tusisahau yale yaliyo ya muhimu.

Hapo mbeleni tulitaja kwamba wapo watu walio na malalamiko rohoni au midomoni
mwao, kuhusu kazi hii iliyo fanywa. Sisi tulijaribu tulipoweza kuwanufaisha watu wa
Matuga kwa hali na mali, kiafya na hata maendeleo ya kijamii. Kwa hiyo wale walio na
fikira za kulaumu bila sababu au pengine kwa wivu au chuki, maana hawatupendi sisi,
hiyo hatuwezi kujihami nayo.

Basi hapa tulipofika, nitawaomba kwa unyenyekevu nanyi munipe rai na maoni yenu
kuhusu kazi hii ilivyo fanyika ili nami, kama mbunge wenu, niweze kurekebisha pale
ambapo tumetepetea. Ushauri wenu bora kwangu, pia utaweza kutuwezesha kueendelea
mbele zaidi ya yale tulivyo tekeleza. Ni kwa kufanya ukosoaji huo tu, ndugu zangu
ndipo nasi tutajielekeza vyema na kushika barabara yenye fanaka kwetu.

Matumaini yangu kwenu wa-Matuga ni kwamba hatutarudi nyuma tena, bali kupiga
hatua maradufu tukielekea mbele kama itakikanavyo. Haya tuliyo fanya si haba, lakini
kuna mambo mengi bado yafanywe kwa utekelezaji stadi, ili maisha yetu, tuhuma zetu na
ndoto zetu ziweze kupewa upeo kikamilifu.

Iliyobaki sasa ndugu zangu ni kuombeana Mungu, atuweke hai na afya njema mpaka
mwisho wa mwaka wa 2002, ambapo uchaguzi mwengine utafanyika. Nyinyl wa-
Matuga kutoka kabila mbali mbali, dini tofauti tofauti na maumbile yasiyo lingana, muna
wajibu mkubwa wa kumchagua mbunge wa sehemu yenu kwa mara nyingine tena.
Mawazo yenu yawe adilifu, peo zenu za thamani ya mtu mnaye taka kumchagua,
zilingane na mahitaji ya uchumi, elimu, taasisi za afya, uchukuzi na mawasiliano na
mengineyo.
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Mimi niko tayari kuwahudumia tena kwa miaka mitano. Lakini iwapo muna mawazo
mengine, basi nawaomba kwa unyenyekevu, musije mukachagua watu walaghai, wezi,
hohe hahe wasio jiweza kielimu wala kijamii. Pelekeni mtu atakaye wafikiria na
kuwahurumia na kuwahudumia vilivyo.

Nikifika hapo, nitawapa sasa shukrani zangu za dhati kwa kuniamini na kunipa wadhifa
huu wa kuwa mbunge wenu kwa miaka hii mitano, kutoka 1997 hadi 2002. Shukrani pia
kwenu kwa kukubali kufanya kazi nami hata ijapo wakati nao ulikuwa mgumu kiuchumi
na hivyo kuathiri mambo yetu ya kielimu, kiafya, kijamii na kadhalika.

Ahsanteni kwa subira zenu na uelewaji mzuri wa mambo kwa haraka. Ilikuwa si rahisi
kwa mbunge mpya kama mimi, na vile vile haikuwa rahisi kwenu kustahimili makosa
yangu, uzoefu wangu mdogo wa kisiasa na hasa vile uwezo wangu wa kifedha ulikuwa
mdogo kuweza kuwafanyia yale yote mulio tarajia kwangu. Tumuombe Mungu atujalie
nasi tuweze kuwa na mustakbali mzuri baada ya kura za mwaka wa 2002.

Ninawaombea mwelekeo mwema, mienendo na fikira bora na za kisasa ili tuweze
kujenga sehemu yetu hii ya Matuga izidi kuenda mbele vile tutakavyo sote. Amina!!
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